Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] "Welcome to Hanoi" Project

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi ZinP, 18/8/14.

Lượt xem: 7,133

1. ZinP Thành viên cấp 3

...
    nhanhin1001, linhph, Karupin12 người khác thích bài viết này.
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Ôi giờ mới biết :v :v
    ZinP thích bài viết này
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình nhận xét thật tình nhé, quá nhiều chi tiết, tiểu tiết, quá rối. Người VN như mình nhìn vào chưa chắc đã hiểu hết huống chi là người nước ngoài. Theo mình Typography thì nên có sự đồng nhất về đường nét, hài hoà về bố cục. Hình của bạn làm mặc dù nhiều nội dung nhưng có sự chênh lệch quá lớn giữa đường nét các chi tiết nhỏ và đường nét các chữ lớn, thu nhỏ một chút là sẽ không thấy chi tiết nhỏ luôn. Mình nghĩ nên làm thuần typo chứ không nên kết hợp với hình các hình vẽ như vậy. :)
    ZinP thích bài viết này
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

N.P who dat who dat?? ;));))

doanhaitu cảm ơn bạn đã góp ý :D
  5. rubinh0c

rubinh0c Mới đăng kí

nhìn cũng có hồn
    ZinP thích bài viết này
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

7. quabong2690

quabong2690 Thành viên cấp 1

mình không nhận ra nó là HN
    tham khảo cái này xem nhé
    ZinP thích bài viết này
  8. hungnm2004

hungnm2004 Banned

cảm ơn chủ thớt
  9. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Thực sự cảm thấy thích thú và vui vui khi xem tác phẩm, nó cũng đẹp, nhưng bạn chọn đề tài khó đó. Nhược điểm của nó là không thoát ý,chưa thống nhất và cách deco hơi ...trẻ con. Cuối cùng là HN xưa hay HN nay, bạn mô tả theo cách này cũng là một cách thú vị. Nhưng typo có lẽ cần "ý tại ngôn ngoại" hơn tầm này. Nó không kém nhưng bạn nên chỉnh nó theo 1 trong 2 hướng:
    cachs1: Hãy thực sự mạnh tay hơn nữa trong tiểu tiết, nghiên cứu nhiều hơn những mẫu họa tiết mà bạn cho là nó mang nét Hà Nội cổ. Nếu thực sự có hoa tay và tìm hiểu kĩ bạn sẽ chỉnh sửa được lại các kí tự này một cách cầu kì và cực ấn tượng.
    Cách 2: Vâng cách thứ hai thì là giản lược xuống và chỉ dùng một đối tượng duy nhất mang tính biểu tượng của Hà Nội, có thể ví dụ như tác phẩm Hồng Hà- lấy hình tượng Cầu Long Biên bắc ngang sông Hồng của bạn quabong2690 hoặc các danh lam khác mà bạn tâm đắc. Cách này vừa dễ lại vừa khó, cần cân nhắc rất nhiều để cân bằng, điều suy tư đặt ra là làm sao để người ta nhìn ra cả chữ lẫn hình cùng lúc.
    Kết luận: là bạn có con mắt nhìn, lẫn ý tưởng khá hiện đại và khi đã lên ý tưởng thì việc dựng hình của bạn khá tốt . Nhưng đương nhiên là nó còn có thể tốt hơn thế nữa ấy chứ, mong sẽ nhìn thấy tác phẩm tiếp theo trong chủ đề này. p/s: có lẽ bạn nên bỏ luôn con số 1000, hoặc để nó ngang ra chứ để dọc này sai phương hướng kí tự, gây nhiễu mắt...
    ZinP thích bài viết này
  10. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

cảm ơn tiendatbtt , lời nhận xét rất chi tiết và chính xác :-bd mình làm cái project này nó là một sự tình cờ, ý tưởng đến bất chợt nên thông đêm làm luôn, nên có phần hơi ẩu trong cách lựa chọn detail và thể hiện trên chữ :D có lẽ mình sẽ rút kinh nghiệm trong các phần tiếp theo của project này :D mong bạn ủng hộ ;;)
    tiendatbtt thích bài viết này
  11. trandung986

trandung986 Banned

Đọc cái này không hiểu lắm nhỉ.
  12. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bạn cứ cho chằng chịt dây điện vào là ra Hà Nội ngay ý mà >:)

Ủng hộ diễn đàn