Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Update file host - Cách vào Facebook hiệu quả trong tháng 11/2012

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 1/11/12.

Lượt xem: 24,010

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là ngày hôm nay mạng internet rất cùi bắp, nhiều người than vãn không còn vào Facebook được nữa, trong đó có mình mặc dù là vẫn đang dùng Google DNS và file host đi kèm.

Chạy đi khắp nơi tham khảo thì mình đã có thể vào được bằng nhiều cách, tuy nhiên vẫn còn khá chậm, tiện đây chia sẻ cho mọi người luôn nhé!

Cách 1: thử bỏ dãy địa chỉ đang có trên file host của bạn và đổi DNS sang: 4.2.2.3 | 4.2.2.4 (cách đổi DNS bạn Google để biết thêm nhé). Cách này có khi bạn chỉ cần xóa đi dãy IP trong file host đang dùng thì cũng vào Facebook được vi vu rồi :)

Cách 2: vẫn giữ Google DNS là 8.8.8.8 | 8.8.4.4 và thay đổi file host: (cách thay đổi file host bạn cũng Google nếu chưa biết cách nhé, cái này có hướng dẫn nhiều nơi rồi)

69.171.234.24 facebook.com
    69.171.234.24 www.facebook.com
    31.13.79.7 www.login.facebook.com
    31.13.79.7 login. facebook.com
    31.13.79.7 apps. facebook.com
    31.13.79.7 graph. facebook.com
    31.13.79.7 register. facebook.com
    31.13.79.7 vi-vn.connect. facebook.com
    31.13.79.7 vi-vn. facebook.com
    31.13.79.7 static.ak.connect. facebook.com
    31.13.79.7 developers. facebook.com
    31.13.79.7 error. facebook.com
    31.13.79.7 channel. facebook.com
    31.13.79.7 bigzipfiles. facebook.com
    31.13.79.7 pixel. facebook.com
    69.171.224.33 upload. facebook.com
    69.171.229.72 pixel. facebook.com
    31.13.79.7 logins. facebook.com
    31.13.79.7 graph. facebook.com
    31.13.79.7 developers. facebook.com
    31.13.79.7 error. facebook.com
    31.13.79.7 blog. facebook.com
    31.13.79.7 channel. facebook.com
    31.13.79.7 connect. facebook.com

Update thêm 1 số file host, các bạn cứ thay vào thử cái nào thích hợp với mình thì xài nhé, nên nhớ khi thay địa chỉ dãy IP này xong phải chờ khoảng 5 phút để nó update rồi khi đó mới biết được có tác dụng hay không :D

2 cách trên mình chỉ test trên VNPT thôi nhé! Nhưng ngoài ra còn có 1 cách vô cùng hiệu quả mà trước giờ mình vẫn dùng để up ảnh và phòng khi mạng dở chứng không vào được Facebook, đó là dùng addon AnonymoX, cái này bạn mở phần addon của Firefox và ấn search và sau đó cài đặt, rất dễ xài thôi (tất nhiên khi dùng cách này thì bắt buộc bạn phải dùng trình duyệt Firefox để lướt Facebook rồi, mình thường dùng Chrome để lướt web và mở thêm cái này để lướt Facebook hay up ảnh, còn nếu không cần up ảnh thì mình tắt Firefox đi cho đỡ nặng máy).

Ngoài ra ở trình duyệt Chrome còn có extension Stealthy lướt Facebook cũng được nhưng nó khá chậm, còn cách dùng Ultrasuft thì nhiều bạn cũng biết rồi :D

Mọi người ai có cách nào, file host hay DNS nào tốt hơn thì update thêm dưới đây nhé ^^

...
    Hồng Sơn, TONE.Rs, Caria L6 người khác thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

cám ơn anh Dư nhiều nhá. được luôn nè. mecxi
  3. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Còn mình thì xóa đoạn code IP đi thì vào đc vô tư :|
    Hồng SơnCaria L thích bài viết này.
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ừa đúng là như thế, xóa đoạn IP đang có trên file host đi thì lại vào FB vô tư :-? Nhưng vẫn còn chậm quá, chắc là tùy nơi :-<
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. Ngọc Nghjck Ngợm

Ngọc Nghjck Ngợm Thành viên cấp 2

Với mình, khi thếy ko vào đc FB nên đã xóa hết những dòng bổ sung trong host trước kia để trở về file host "nguyên bản"... và lại ''Như chưa hề có cuộc chia ly'' :D
    Đó là áp dụng với mạng FPT nhà mình, còn mọi người thử xem sao ;)
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đổi cái DNS thì nó báo là lỗi SSL nhưng may quá vẫn vào được mà k phải dùng hostspot [​IMG]
  7. Phạm Hữu Dư

SSL ko phải lỗi đâu :D

Cơ mà giờ này vẫn còn dùng Hotpot shield để vào FB àh :-?
    pitlamgi thích bài viết này
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

VNPT Q1 đây, chỉ truy cập đc bằng anomynoX
  9. Phạm Hữu Dư

Chậc, mạng tệ đến thế àh :-? Tui vào = mấy cách kia cũng vật vã lắm, chỉ có AnonymoX là ok nhất!
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chán lắm thým à =.=

vào game wa fb khá lag
    phamquangxa thích bài viết này
  11. Linh Giang

Linh Giang Thành viên cấp 2

Giờ quay lại host nguyên sơ :-<
    Chả biết được mấy ngày nó lại giở chứng nữa x(
  12. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Sửa cáp mà vào facebook dạo này khó khăn và tậm tịt kinh khủng, có lúc không cần chỉnh cái gì cũng vào được, có lúc không vào được- bật ultrasuft->vào được nhưng không load được: hiện mỗi cái thanh xanh xanh trên cùng, không load nổi wall, có lúc thì xóa mấy dải IP vào facebook trong file host mới vào được. Chat facebook bây giờ cứ thông qua skype cho nó ổn định ;)). Bonus cho mọi người cái giao diện đăng nhập mới của facebook :D
    Hồng SơnPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  13. pitlamgi

pitlamgi Banned

SSL là lỗi sai với thời gian thực thì phải ạ :-?

Trước khi đọc bài này em đã lùng sục tìm các file host từ mới nhất đến cũ nhất mà cũng k vào được thế là đành phải dùng Hootspot . Mà cái thằng này em ghét vô cùng nhưng vẫn đành chịu :-s
    Hồng Sơnphamquangxa thích bài viết này.
  14. Phạm Hữu Dư

Thế trước giờ ko biết FireFox có thằng addon AnonymoX àh? cái này dùng rất tiện :D
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Em có bao giờ dùng FF đâu :D

TOàn dùng Chrome thôi ạ :D
  16. Phạm Hữu Dư

Dùng chrome và mở thêm cái FF để vào Facebook và up ảnh phà phà ;))
  17. pitlamgi

pitlamgi Banned

cáo cái addon nào cho bọn Chrome k anh nhỉ :-/
  18. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Ở cty mình vào fb rất khó chịu, để dải 208.67.222.222 vào dc nhưng chậm, để dải 8.8.8.8 thì vào nhanh nhưng lúc dc lúc không, mạng mẽo ở VN khó chịu thật, sao cứ phải chặn của ngta thế nhỉ. Ở nhà thì mình vẫn vào vô tư và nhanh, không cần sửa chữa gì
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

:)) file host này từ tháng 7 8 9 10 em dùng cái này mà vẫn ko vào đc,.mọi hôm đổi qua file của tháng 2 dùng cho đến giờ,tự nhiên hôm nay lại ko vào đc,.em mạng VNPT
  20. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Em dùng DNS google vào ầm ầm, có bị chặn bao giờ đâu :)
    Cứ phang cái này có sao đâu mờ.
    8.8.8.8
    8.8.4.4 =))

Ủng hộ diễn đàn