Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Upload video lên youtube

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi TheGioiCuaDuc, 9/1/14.

Lượt xem: 10,246

1. TheGioiCuaDuc Banned

Chào các bạn. Cho mình hỏi khi up một video lên youtube, nếu video có chứa một đoạn audio hay video bản quyền, youtube sẽ phát hiện và báo ngay. Nếu upload nhiều video như vậy sẽ bị khóa tài khoản youtube vĩnh viễn.

Vậy giờ mình phải làm thế nào nhỉ? Vì hầu như video nào của mình cũng có một đoạn ngắn audio bản quyền.

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình bị dính bản quyền mấy chục video mà nó chả xóa hay khóa tài khoản cả :))
    Chỉ có điều 1 khi đã dính bản quyền thì sẽ ko đăng ký làm youtube partner đc
  3. TheGioiCuaDuc

TheGioiCuaDuc Banned

đấy, cứ đăng lên là có thông báo bản quyền nội dung. Mình bị khóa mất một tài khoản youtube rồi :(
  4. hieuchelsea1610

hieuchelsea1610 Thành viên cấp 1

Audio bản quyền thì sợ gì.Trừ khi mình up full thôi.Ví dụ như MV ca nhạc hay gì đó chưa qua chỉnh sửa.Còn có sub hay gì gì đó thêm vào cũng ít khi bị lắm bạn
  5. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Xóa ta lại lập :D
  6. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

youtube không xóa nều đó chỉ lá âm nhạc thôi. nó sẽ bị cấm ở một số nước. còn khi nào đăng cả video lẫn audio bản quyền mới bị xóa
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Sống nhăn răng.

TheGioiCuaDuc thích bài viết này
  8. TheGioiCuaDuc

TheGioiCuaDuc Banned

Chỉ cần một đoạn ngắn audio lẫn vào cũng có thông báo bản quyền rồi. Vậy làm sao nhỉ các bạn? ~X(
  9. Đoilơ ViệtDesigner

8:47, cách mình thường làm khi bị dính thông báo bản quyền, nếu nó chỉ mới thông báo là video đã bị chặn ở 1 số quốc gia thì ko sao (thường thì bị chặn ở Đức, lý do vì sao bị chặn ở Đức thì chịu), còn up lên mà nó mất tiếng ngay lập tức thì RIP.
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Bạn phải xác nhận với youtube là bạn ko sử dụng video đó để kiếm tiền.
    Vì thực chất youtube cũng tự động thôi chứ chẳng có ma nào rảnh ngồi duyệt cả ngày, nó sẽ báo với bạn là "cho dù bạn ko kiếm tiền từ video thì bạn ko có quyền sử dụng audio hay video khi chưa được sự cho phép của chủ sở hữu"

Cứ kệ cmnđ, nó thông báo vậy thôi chứ nó làm sao biết mình xin phép chủ sở hữu rồi hay là chưa xin... nó thường tự động xử lí mà.
    Ở trên là ý kiến cá nhân...ko đc thì chém chết thằng chủ youtube đi.

vvv
    vv
    v​
  11. TheGioiCuaDuc

TheGioiCuaDuc Banned

aha ha. tại trước mình cũng làm như bạn nói mà bị khóa mất một tài khoản đấy. hihi
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Vậy thì chịu rồi, mình mấy chục video nó báo bản quyền, có cả video từ năm 2011 đến giờ, tài khoản vẫn ngon :v
  13. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

giải pháp duy nhất là tìm royalty free audio, hoặc nếu muốn thương mại hóa video thì bạn phải mua thôi :v

tóm lại, nếu up chơi chơi, mang tính chất cá nhân hoặc lưu niệm, thì chẳng vđề j, chứ muốn câu view hay định kiếm tiền từ youtube thì ko có cách nào khác ngoài tốn tiền đầu tư...

p/s: có lần mình up video, trong video đó có lẫn tiếng của 1 MV của eminem đang phát trên tv, vậy mà video đấy của mình cũng bị block :v quả thật là thuật toán của youtube rất pro :v
  14. TheGioiCuaDuc

TheGioiCuaDuc Banned

Công nhận. Chỉ có điều là nhiều người vẫn up nhưng không vấn đề gì mà :)
  15. TheGioiCuaDuc

TheGioiCuaDuc Banned

Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  16. manfriends

ai bảo bạn là nhiều người vẫn up mà ko việc j, việc j hay ko thì chỉ người quản lý account đó mới biết, mọi video mình up lên đa phần đều bị warn và block ở nhiều country do sử dụng sound vi phạm bản quyền, 1 số video còn bị muted
  17. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) mà sao youtube nó check được hết nhỉ tài thật
  18. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

License and rights ownership
    Creative Commons - Attribution
  19. manfriends

Creative Commons - Attribution

những video nào để licence thế này thì mình đc phép sử dụng, cũng tương tự, nếu video của mình làm ra để cái licence này, thì người khác có thể sử dụng các thành phần trong đó, nó là 1 dạng kiểu royalty free
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn