Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề đọc text từ file text vào file flash (trả tiền luôn nếu ai biết làm)

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi huytuandesign, 15/10/15.

Lượt xem: 5,191

1. huytuandesign Thành viên cấp 1

Hiện tại mình không chuyên về flash. nhưng có 1 khách hàng freelance của mình có nhu cầu như sau:

Họ có các file flash swf để trình chiếu giới thiệu về 1 cơ sở của họ. các thông tin trong đó như thông tin những người đứng đầu. tên tuổi cần được cập nhật nếu có người mới thay thế.

Họ là người dùng nên không muốn mỗi lần như vậy phải gọi designer sửa file fla rồi xuất lại swf. rất bất tiện.

Xin hỏi các bác có cách nào sửa file fla để khi xuất ra swf nó đọc nội dung từ 1 file text ra không. họ chỉ cần sửa file text là được. không cần gọi designer.

Flash trình chiếu này rất đơn giản. nếu bạn nào làm được mình gửi file gốc fla cho làm luôn giúp mình. giá cả thỏa thuận.

file gốc: drive.google.com/file/d/0B8dFg7-ISavZbVFWN0M5ZDNNeGs/view?usp=sharing

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/10/15
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Bạn đưa 1 file demo đây xem nào
  3. huytuandesign

huytuandesign Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone đã cập nhật bài viết nha bạn. xem giúp mình. cảm ơn bạn
  4. lklnn90

lklnn90 Thành viên cấp 1

Sothink SWF Decompiler có thể sẽ giúp được bạn, bạn thử dùng nhé
  5. huytuandesign

lklnn90 hình như cái đó chỉ dịch ngược thôi mà bạn
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:-< nhờ bạn gửi 1 file demo thôi, bạn chơi cả 1 file zip, mở lên thấy ngót 200MB mà não cả lòng :-s
  7. lklnn90

lklnn90 Thành viên cấp 1

huytuandesign bạn thử phần mềm này nhé
    link : swf-editor.com/how-to/edit-text-in-swf
    hoặc seach với từ khoa "edit text in swf file" xem thử
    huytuandesign thích bài viết này
  8. huytuandesign

cám ơn bạn lklnn90 nhé. giải pháp hay! :x
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn