Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề lên màu cho pattern

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi thaisonit, 8/12/16.

Lượt xem: 3,533

1. thaisonit Thành viên cấp 2

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/12/16
  2. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

Hiu Hiu bác nào biết giúp e với. Fill từng cái chắc hư chuột mất '@^@|||
  3. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

khóa BG rồi mà sao bác tác động vào được nữa, có thể bạn làm sai gì đó, xem lại xem sao
  4. thaisonit

LEHONGSON89 e khóa rồi bác ơi. Dùng selection tool kiểm tra rồi bác. vẫn khóa mà em chả hiểu sao. Test đi test lại nhiều lắm rồi :-<
  5. thaisonit

Em khóa rồi này. Layer 1 là tim, layer 2 là background.
  6. duhiephoa

duhiephoa Banned

k hieu
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ẩn cái lớp background đó đi xem. Mà thớt có hiểu hết được công cụ này ko?
  8. thaisonit

Em ẩn rồi bác. K biết ở giữa nó có cái gì nữa
  9. thiduong

thiduong Thành viên cấp 1

F6, Swatches đó bạn, chọn vào tìm cái pattern đó, nhấp vào thì nó sẽ hiện ra cái hình pattern đó rồi click dzô chọn 1 cái chọn màu khác, xong bấm done là tự nó thay đổi màu giống vậy hết ak bạn
  10. LEHONGSON89

ẩn BG đi bạn, nếu ẩn mà thấy lòi cái gì ra thì bác delete nó đi, hay bác vẽ thừa ra thế.
  11. thaisonit

thiduong Em làm theo kiểu này này bác
  12. thaisonit

LEHONGSON89 k có bác ơi. em test thử làm 1 hàng thì k sao. 2 3 hàng thì lại hiện
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt lưu file đó lại gửi lên đây mọi người kiểm tra xem thế nào. Chứ đã đưa ra cách giải quyết rồi mà không được thì như nào!?
  14. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Cái này là do bạn đang hiểu sai công dụng của Live Paint Bucket, chứ không liên quan background đã khóa hay không.

Những trái tim (object) của bạn ở gần nhau tạo thành những chỗ Live Paint Bucket có thể len vào và tô được.
    Nó tô vào "khoảng không gian kín" do mấy trái tim gần nhau tạo ra chứ không phải tô xuống background.
    Vì vậy nó đâu có liên quan tới background mà khóa hay không.

Chắc ý bạn là muốn chỉ tô vào trái tim (object) thôi phải không, chỉ chạm vào object chứ không chạm cái khác.
    Công cụ đúng trong trường hợp này là Direct Selection tool (A). Bạn có thể chọn nhiều object bằng cách kèm phím Shift.
  15. thaisonit

Bát Nhã Có cách nào chọn nhanh giống như đang vẽ k bạn. Chọn từng cái như thế khá lâu :-/
  16. thaisonit

17. LEHONGSON89

nhìn vô thấy nó sai sai , bởi vậy tô màu lên không được là phải rồi bạn
    chắc bạn phải làm lại rồi
  18. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Hình của bạn lặp thì quá đơn giản, không cần tự tay tô từng ô đâu.
    bạn chỉ cần vẽ khúc đầu thôi. Những đọan về sau giống nhau thì cứ copy là được.
    Trong AI dùng Ctrl+D để lặp thoải mái nhé.
  19. thaisonit

=))) mình hiểu rồi. tại sắp xếp sát nhau quá tạo thành không gian kín như bạn nói Bát Nhã
    test tách xa ra một thì được.
    Cám ơn mấy bác rất nhiều vì đã giúp em :-bd

Ủng hộ diễn đàn