Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề nhỏ liên quan đến wacom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Kinh Luân, 5/7/14.

Lượt xem: 2,219

1. Kinh Luân Mới đăng kí

Tình hình là mình đang còn là sinh viên nên muốn mua 1 cái wacom về vẽ nhưng không biết wacom ngoài chức năng vẽ truyện tranh ra còn vẽ đc các ứng dụng như Ai hay corel không? Ý mình là dùng nó để làm việc trực tiếp trên nền của ứng dụng chứ không phải vẽ rồi chuyễn qua xữ lý lại. Mình có tìm hiểu qa dòng bamboo pad dòng đó có đúng như nhu cầu mình không?! bạn nào có dùng qua wacom thì cho mình xin ý kiến.

...
  2. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

Nhờ bạn mà mình mới biết wacom có chức năng "vẽ truyện tranh" :-?:-? mình thì không có wacom đâu, nhưng mà mình biết là nó áp dụng được trên photoshop, ai,... và nó vẽ trực tiếp trên nền ứng dụng, hết ;))
  3. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

được đấy bạn. Hồi trước đặt wacom ở tugia phải mất gần 1 tháng mới có hàng. khuyên bạn mua con kết nôia qua wifi cho dễ thao tác
  4. Kinh Luân

Kinh Luân Mới đăng kí

hihi :P tại có tìm qua các ứng dụng của wacom hổ trợ có cái ứng dụng vẽ nhân vật truyện tranh gì đó..:-? Ờ mình mua dòng nào cho mục đích vẽ trên Ai vs Corel?? cái nầy tôi không biết thiệt!! Tôi đang ở hcm 8-| Bạn nào có hình ảnh e ấy cho mình xem với!! cái nầy mình chịu thua không biết gì hết :-s:-s
  5. vsavelisa

vsavelisa Mới đăng kí

wacom giờ rẻ quá, bản wifi có 1tr6 .hồi trướcddeesn hơn 4tr
  6. Kinh Luân

Kinh Luân Mới đăng kí

hay là
    Mình chỉ với tay đến đc 1 trog 2 thôi.. cho mình thêm ý kiến về 2 dòng nầy nha.tks :D:P:x
  7. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

theo mình thì múc cái trên, màu trắng xanh ấy :D
    vsavelisaKinh Luân thích bài viết này.
  8. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Kinh Luân cái trên đi, mình mua 1 năm vất lăn lộn quăng quật hiện tại vẫn chạy ngon. Mới dùng thao tác không quen thì con đó đủ xài rồi, h vẫn chưa có nhu cầu lên :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn