Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề về logo trong thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Shadow walker, 21/2/13.

Lượt xem: 2,653

1. Shadow walker Mới đăng kí

Mình đang có 1 cái ảnh có hình logo muốn đua lên logo trong trang web ! ở chỗ đặt banner chính đó ! ấn vào logo đó là về trang chủ ! nhưng vấn đề mình mắc phải là khi cắt ảnh logo hình tròn đó thì khi save lại luôn có nền trắng hình vuông dưới logo đó ( tí sẽ có hình ảnh) vì vậy khi đua lên làm logo nó luôn là hình vuông mà không phải là hình tròn như mình muốn ! theo mình nghĩ nó phải được thiết kế lại từ đầu từ Illutrator và save lại với đuôi icon ! nhưng khó quá ! bởi vậy mình muốn hỏi ai có cách khắc phục điều trên không ! nhất là các bạn đã từng design web đã gặp thì giải đáp mình với , mình xin cám ơn.

đây là ảnh các bạn nhớ để ý có nền trắng hình vuông nhé ! ấn chuốt vào hình vào kéo lệnh ra là thấy

...
  2. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

bỏ nền trắng, save = png, vẽ lại chi cho cực
    Vũ Đức Minh thích bài viết này
  3. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

đồng ý :-bd
    hình như bạn ý chưa từng động đến đuôi png ;)
  4. mgr

mgr Cựu quản trị

Mở file lên, cắt phần màu trắng đi, lưu png, ráp vào web sẽ ko thấy ô vuông màu trắng nữa
  5. Anonymous

Anonymous Thành viên cấp 2

quá dễ ~> bỏ phần trắng là xong !

Ủng hộ diễn đàn