Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Văn hóa con người VDs.

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi vutieutu, 25/3/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 11,444

1. vutieutu Banned

Tôi đã đăng ký và tham gia diễn đàn cũng như VDs cũng khá lâu rồi. Nhưng tôi rất ít khí mà vào diễn đàn này. Tôi chẳng mấy ưa thích VDs là mấy. Bản thân tôi thấy sự thiếu văn hóa.
    Khi có ai đó muốn nhờ vả thì vào ném vài cục gạch trước rồi mới có vài người giúp. Và có người thì nói tự làm, nếu làm đc thì đâu cần phải lên nhờ. Có người bảo tự học mà làm, ừ thì tự học nhưng có phải học 1 lúc là làm đc luôn đâu.
    Rất nhiều người nhờ vả bị đem ra TROLL 1 cách quá đáng. Bạn thử đứng vào vị trí bị đem ra TROLL như vậy xem bạn có vui vẻ ko?
    forum.vietdesigner.net/threads/nho-lam-anh-giong-ma-ca-rong-eward.18316/
    Người ta nhờ thì đem cái mặt chảnh ra ném đá. Còn ko thì TROLL quá đáng. Đây cũng là lý do nhờ xong lặn luôn.
    Dĩ nhiên không phải ai cũng thế nhưng nhiều người như thế. Bản thân Dư cũng vậy thôi.
    Tôi dám chắc là có ko ít người nghĩ giống tôi.
    Cứ ném đá thoải mái đê, mà chắc bị Xóa TOPIC + BAND nick chứ ai thấy đâu mà ném. Nhưng mà sự thật vẫn là sự thật. Và cuối cùng chúc VDs phát triển theo đúng nghĩa.

...
    buctrongnguoi, tuanpro, vietcuong_9102 người khác thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sao ko xài nick thật mà bày đặt lấy thêm 1 acc nữa chi vậy em?

ban nick lập thớt nhé, lấy nick thật ra mà nói chuyện đi em, con người có văn hoá thì ko nên ném đá giấu tay
    Hồng Anhh, Crz, việt ptit43 người khác thích bài viết này.
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vãi cả clone nick.
    Vào xem IP thấy có i user phù hợp. :))
    Ku SangHồng Sơn thích bài viết này.
  4. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Banned rồi? :|
  5. goal

goal Thành viên cấp 3

Thì chắc là sợ nick cũ bị ban đó anh :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Sẽ ko bao giờ ban nick hay xóa những topic như thế này lập ra! Vì nó ko phạm vào nội quy của diễn đàn, còn nếu cố tình clone nick thì sẽ phải xử lý nghiêm khắc!

Mà tôi chả hiểu sao bạn chủ thớt lại đề cập tên tôi vào đây là sao nhỉ?

Bạn thử vào xem topic này xem có ai dám troll ko? Hay là cố gắng giúp đỡ nhiệt tình: http://forum.vietdesigner.net/threads/lam-anh-tho-cho-bo-mong-cac-bac-giup-do.17171/

Vâng, 1 cộng đồng phải có người này người kia, xin đừng đánh đồng tất cả để nói chung 1 từ "Văn hoa VDs" bạn nhé, hãy xem bạn đã có văn hóa chưa?
    Hồng Anhh, việt ptit, Pùm Trà18 người khác thích bài viết này.
  7. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

chắc anh em dùng chung máy <:-P khổ thân
    toru3713goal thích bài viết này.
  8. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

lần sau dùng fạke ip là hết phim :))
  9. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

xin lỗi. bạn quá đen.
    Đó là những bức ảnh được nhờ để tự sướng, tự đánh bóng bản thân nên bị troll là đúng.
    Còn nhờ vấn đề nghiêm túc thì đâu có gì. xin lỗi chứ lúc trước có topic nhờ làm ảnh thờ có ai dám troll đâu. Bạn phải nhìn vấn đề ở tầm nhìn lớn hơn mới thấu hiểu được vấn đề.:))
    Crz, Shenvithuy07k4 thích bài viết này.
  10. baby.shjro

baby.shjro Thành viên cấp 2

Topic thứ 2 trong ngày về vấn đề này ^^
    Một phần cũng do cách thức mà các bạn nhờ vả nữa ^^
    Troll ko phải chỉ để cười rồi bỏ đó, troll còn là cách thể hiện những kỹ năng và ý tưởng của người làm ra nó ...
    Cái gì cũng có 2 mặt. Tới 1 giới hạn nào đó thì là phải, nhưng qua 1 li lại thành trái.
    Em nghĩ có lẽ lần sau nhà mình nên giúp trc, troll sau là được ạ :)
    thiennhatgai, hactyhon, sunshine33531 người khác thích bài viết này.
  11. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

nhờ tự sướng, nhờ chỉnh hộ cho đứa bạn nó abc, xyz, .... làm như có hứng lắm không bằng =))
    còn cái việc bạn nói là tự học không phải làm được luôn thế nhờ thì bạn học được gì ???? hay là ngồi nhìn cái ảnh được chỉnh hộ xong cười phớ lớ =))
  12. baby.shjro

baby.shjro Thành viên cấp 2

Câu này hơi bị chuẩn đấy =))
    Mình đc ai làm cho cái gì xong cung ngồi cười phơ lớ :))
    thanh buitoru3713 thích bài viết này.
  13. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Chắc cũng không còn mặt mũi nào để ra đây nói chuyện nữa ;))
    Vãi cả gái !! :v :v
  14. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Lên đây chỉ để nhờ vả thôi ak. Phải xem nội dung topic thế nào ngta mới trol chứ. Đâu phải topic nào cũng bi trol
  15. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Chờ đợi con người có văn hóa ra nói chuyện thôi.
    Quá đen cho bạn khi chưa kịp làm gì đã gặp phải cao thủ về mạng như mod banbaonylong
    Shenvigoal thích bài viết này.
  16. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

thử là TV cấp 1 hay cấp 2 hay >30 bài viết xem, anh em tự động xem sét thành phần chủ thớt là ng như thế nào, thế loại ảnh cần nhờ vả ra sao, yêu cầu như thế nào thì giúp đàng hoàng, còn cái kiểu đem con bỏ chợ, mang lên nói 1 2 câu nhờ và, ko nêu rõ, ko bị troll hơi phí.
    Bạn đề cập đến bác Dư ? :))
    Thưa với bạn, bạn cứ thử xem cả cái diễn đàn này, ai là ng bị troll nhiều nhất ? Vâng, đó là Bác Dư với đủ kiểu troll. bác ý có tự ái? hay ý kiến gì ko ? troll để mang đến tiếng cười. Và cũng chẳng phải ai cũng có thể troll đc nhé... nhờ vả lên màu ảnh hay blend vs stock chất lượng tốt, hay phục chế ảnh, hay clone stamp 1 số thứ ko cần thiết xem ? xem có ai troll hay ko màng tới ko ?

Còn cái bạn nhờ làm ảnh thành quỷ, nói thật nhé, mình thấy những ảnh mọi ng troll vừa "HÃI HÙNG" vừa gây đc tiếng cười. có gì sai ? :))
    0934754122, vietcuong_910, tut4ever6 người khác thích bài viết này.
  17. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Theo e biết chị này có 1 bài làm quen và 1 bài nhờ vả nhưng hình như chưa đc giúp đỡ nhiệt tình cho lắm =))
    jeudi95 thích bài viết này
  18. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Thế thì bức xúc là chuẩn cmnr :))
    jeudi95 thích bài viết này
  19. mạnh mèo

mạnh mèo Thành viên cấp 2

Vậy là bạn ấy lên diễn đàn chỉ để nhờ vả, không nhờ vả được quay sang ném đá VDS, có lẽ bạn ấy "Văn Hóa" =))=))=))=))
    thanhluanjeudi95 thích bài viết này.
  20. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

giống kiểu đi đến đầu ngõ bị mấy thằng trẻ trâu nó chửi, rồi quy chụp cho cả ngõ là thành phần trâu trẻ !
    Bạn còn non và xanh lắm !
    P/s: check IP thì diễn đàn có sẵn chức năng đó, chứ cao thủ mạng quái gì !
    Crz, thanhluan, Ku Sang4 người khác thích bài viết này.
Từ khóa:
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn