Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vào forum bằng Firefox hay bị rớt login

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Denis Obrian, 15/4/13.

Lượt xem: 2,129

1. Denis Obrian Thành viên cấp 2

Mình login bằng máy ở nhà - ở cty đều bị tình trạng logout khi mở new tab/1 topic khác. Hệ thống sử dụng login tự động bằng FB có lẽ đang có vấn đề vì ko nhớ đc cookies để giữ đăng nhập hay sao í. :(. làm đôi lúc đang trả lời topic thì lại bị bắt fải đăng nhập trong khi nick vẫn còn thể hiện trên status..không biết sao. :(

...
  2. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

Denis Obrian bạn dùng trình duyệt khác xem có bị lỗi ko
  3. Denis Obrian

Denis Obrian Thành viên cấp 2

4. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

bạn cho mình 1 bức hình nhé
    giờ bạn xóa chrome, nhớ chọn Delete user data nhé
    sau đó cài http://www.filehippo.com/download_google_chrome/14816/
    nếu bạn sửa file hosts (C:\Windows\System32\Drivers\etc) để vào FB thì tạm thời xóa nó đi, vì mình thấy 1 số bạn của mình dùng toàn bị lỗi :(
  5. Denis Obrian

Denis Obrian Thành viên cấp 2

Hình đây bạn ah. :(

Mình có thay đổi host để vào FB. Bỏ chế độ đăng nhập qua FB để login bằng mail và pass thì lại ko dc. haizz

6. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

Đây là firewall đang bảo kê cho vietdesigner. Các bạn không nên mở quá nhiều tab 1 lúc kẻo firewall lại hiểu nhầm là bạn đang cố gắng tấn công hệ thống

Về logout là do facebook mới cập nhật api, bắt buộc sử dụng kết nối ssl ( https ) mới được. Mà diễn đàn chưa trang bị ssl.

Để khắc phục tình trạng này, các bạn không nên mở quá 2tab 1 lúc, và hạn chế login qua facebook, hãy đăng nhập trực tiếp trên forum

Mình sẽ cố gắng hoàn thiện firewall và trang bị ssl cho vds ( sắp tới rảnh mới làm đc :"> )

Ủng hộ diễn đàn