Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ bằng chuột trên Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Warm Boy, 2/2/15.

Lượt xem: 3,539

1. Warm Boy Mới đăng kí

Bức này mình vẽ trong gần 4 tiếng đồng hồ, chuột quẹt quẹt đơ cả tay
    Nhân tiện bác nào chỉ em phần vẽ tóc với nhé, khoản này kém quá -_-

...
    Hồng Sơn thích bài viết này
  2. KIR

KIR Thành viên cấp 2

BỚT vẽ :-/ chém vãi:-L
    Nếu vẽ share TUT nào :like::like::like::like::like::like::like::like::like::like::like::like::like:^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
    Warm Boy thích bài viết này
  3. Warm Boy

Warm Boy Mới đăng kí

Chờ chút nhé. Khi vẽ mình chỉ chụp ảnh process lại chứ ko có quay clip :(
    rồi đó bạn KIR
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tóc kia thớt vẽ hoàn toàn bằng chuột thôi à? :-? Có dính dáng tới bảng vẽ không đây :-?
    biensamaWarm Boy thích bài viết này.
  5. Warm Boy

Warm Boy Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Tóc mình ko biết vẽ nên mình dùng brush
    Vì thế nên mới nhân tiện nhờ các bác chỉ cho phần vẽ tóc :((
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì tóc vẽ bằng Brush là đúng rồi, có điều là tóc mà vẽ được như thế kia lại trên chuột thôi thì cũng gọi là khá đạt rồi còn gì? Mình không phải dân vẽ về cái này nên cũng không dám nhận xét nhiều :D
  7. biensama

biensama Thành viên cấp 1

Mấy bác cứ hiểu nhầm, thớt vẽ ảnh bên trái còn ảnh bên phải là ảnh mod
  8. Warm Boy

Warm Boy Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Cảm ơn bác nhé. Mình thích vẽ kiểu này lâu rồi, mấy hôm nay mới dám cầm chuột vẽ thử. Gọi là newbie đi
    Đây là bức thứ 2 mình vẽ :(
  9. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

đi tóc uốn được thế kia mà dùng chuột sao ! bạn dùng chuột hãng gì và pdi bảo nhiêu vậy bạn ?
  10. Warm Boy

Warm Boy Mới đăng kí

Mình đã nói ko biết vẽ tóc mà :( Chỉnh brush thành sợi rồi tùy chỗ tóc mà nhét vô thôi bác
  11. mt-Orange

à không thấy ! nhưng như vậy là cũng dùng được rồi ! còn nếu bạn dung brush vẽ tóc thì làm đường màu đen lặp lại ở dưới rồi sau đó lắp đường có màu trắng để tạo tương phản cho tóc là được! mà ngồi cà chuột chắc sướng lắm bạn nhỉ :v mình ngồi thiết kế tầm 1 tiếng là muốn quăng chuột rồi :v
  12. Warm Boy

Warm Boy Mới đăng kí

Bác cứ tưởng tượng thời tiết ngoài HN lạnh cóng như vậy, ngồi 4 tiếng ban đêm quẹt chuột nó sướng tê tái ra làm sao :v
  13. mt-Orange

:)) từng thử cảm giác cái lạnh ở Hà Nội rồi ! run cầm cập vui phết
  14. Silvers Rayleigh

Silvers Rayleigh Mới đăng kí

Mình thích vẽ kiểu này lắm nhưng không biết làm, bạn dùng tool nào vậy? có thể bày cho mình vẻ theo hình mẫu không! :)
  15. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

thời buổi này thiên hạ toàn làm trò để lòe gà.
    Chứ ko phải để cái layer hình bên dưới rồi bôi trét tẩy xóa layer trên dần dần à? ngon thì làm video chứ mấy cái hình này fake còn dễ hơn ăn cháo, dựng hình cũng chả giống ai!, lại còn chém vẽ chuột!
    Tôi ko biết làm mấy trò này dc lợi gì cho các bạn, sống ảo quá!
    Trọng Tiến thích bài viết này
  16. richardnguyen

richardnguyen Thành viên cấp 1

Cái ảnh bên phải là tut lại từ bên trái chứ vẽ đâu trời.

Ủng hộ diễn đàn