Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ bút bi xanh Sơn Tùng MTP kèm video vẽ .( DP Trương )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi dPTruong, 12/5/15.

Lượt xem: 26,847

1. dPTruong Thành viên cấp 1

bi xanh
    30x40cm
    link video

...
    trinhvanhiep, HL.Thanh, SwingsOnlyone6 người khác thích bài viết này.
  2. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Cái này có chất phiêu nè :))
  3. KanSeiji

KanSeiji Mới đăng kí

chất thật _ _!)
  4. dPTruong

dPTruong Thành viên cấp 1

5. Hoàng Anh J

Hoàng Anh J Thành viên cấp 1

thánh bi :)) đùa chứ bác thớt vẽ đẹp quá :-(||>
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D vẽ hộ em bức chân đứng đc hem?
  7. dPTruong

dPTruong Thành viên cấp 1

8. khicontuhu

khicontuhu Thành viên cấp 1

9. Đào Dương Khang

Đào Dương Khang Thành viên cấp 1

tuyệt qá bác
  10. cautraihamhoc

cautraihamhoc Thành viên cấp 1

chất quá bạn ơi.
  11. ong Bắp

ong Bắp Thành viên cấp 2

vẽ cái gì ra chất sáng tạo đi bạn. cứ vẽ linh tinh thế này phí tài năng lắm.
    ở nhà quê có nhiều ảnh liệt sĩ chụp đen trắng rất mờ. bạn vẽ lại một cái tặng gia đình người ta xem có vui hơn không.
  12. caecus

caecus Thành viên cấp 2

ong Bắp ông buồn cười nhỉ, vẽ thằng tùng núi thì sao mà gọi là linh tinh, vẽ cái gì có cảm hứng ngta mới vẽ chứ !
  13. ong Bắp

ong Bắp Thành viên cấp 2

caecus: chưa hề nghe một bài nào của tùng núi
    có gì đặc sắc so với Lâm Chấn Thương, Phạm Tội, Vân Quang Le, Ung Hoàng Phúc ... hay chỉ sao xẹt trong 2-3 năm rồi lặn mất tăm.
    dù sao vẫn tiếc cho tài năng tác giả, cả đời "có lẽ" chỉ biết chép ảnh và vẽ thật giống.
  14. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

ong Bắp Bạn nói chuyện như mấy đứa thánh từ thiện vậy, thấy ai giàu hoặc hoa mua sắm, xài tiền như thế nào thì vào kêu sao không ủng hộ người nghèo đi. Thật nực cười khi ngồi gõ bàn phím và chỉ người khác cách dùng tiền của họ, bạn cũng vậy, thớt thích vẽ gì thì kệ người ta, họ vẽ những cái khác sao bạn biết được, giống người giàu họ làm từ thiện ở đâu khi nào sao bạn biết được. Cái câu "dù sao vẫn tiếc cho tài năng tác giả, cả đời "có lẽ" chỉ biết chép ảnh và vẽ thật giống" của bạn thì mình thấy tiếc cho bạn thì đúng hơn :)
  15. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Khía cạnh nào đó, chép là ko khó. Có năng khiếu và luyện tập thường xuyên, đến năm 16t là đã chép đủ tốt rồi (giống 90% ảnh thật).

Lớn hơn, có cái nhìn riêng, sẽ chọn hướng sáng tạo. Người có cái tôi lớn, khi vẽ còn ko nhìn tham khảo chứ đừng nói là chép y chang.

Tuy nhiên, chép mà có chất nghệ chứ ko như máy, hay đạt cái thần người ta muốn là ổn rồi. Mỗi người một hướng đi.

P/s: người theo hướng sáng tạo sẽ ko chép tốt được vì não sẽ cản việc đó. Nhưng ko phải là ko chép được, nếu thực sự muốn.
    khoianha10, hkhuong.ad, ong Bắp1 người khác thích bài viết này.
  16. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Bachtran
    Tui hơi bị thik cm của bạn.
    Một lúc nào đó sẽ phải biết điểm dừng của việc chép thôi, và bắt đầu gọi nó là photo study. Chép tranh có lợi là sẽ nắm được anatomy, ánh sáng, khối, đường nét và từ đó sau này không cần ref hoàn toàn có thể vẽ được theo ý mình tưởng tượng ra.
    Trước tôi học vẽ có những bạn vẽ tượng chuẩn cực, nhưng đến bài chuyên ngành - khi cần sáng tạo thì đi copy tùm lum do quen tay hoặc vẽ xấu quá thể.
    Ngược lại có những đứa vẽ cơ bản cực tệ nhưng lại thăng hoa trong bài sáng tạo (như mình đã từng)
    Cả hai đứa trên đều sai lầm!
    Cái này thì do người VN mình lười trau dồi sáng tạo thôi song hành với kỹ thuật thôi, cần nhìn nhận lại bản thân và chăm chỉ luyện kỹ thuật + đi tìm cảm hứng sáng tạo.
    Chung quy là không nên nghe theo những lời khen tung hô quá nếu muốn bứt từ họa nhân thành họa sĩ!
    hkhuong.adBachtran thích bài viết này.
  17. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ai luyện chép tả thực này đến 1 trình nhất định rồi khó bỏ lắm, thứ nhất đó cũng là 1 hướng đi, cũng mất nhiều thời gian, cũng là 1 nghề, nghề này cũng có thể kiếm ra tiền, cho dù ko so được với các hướng sáng tạo khác nhưng nhẹ nhàng hơn nhiều, đỡ mệt óc, chỉ cần luyện dc các kỹ thuật nhất định là vẽ dc, ko cần suy nghĩ ý tưởng này ý tưởng kia mau già, mấy ai vượt qua tiền bạc danh vọng để truy cầu cái cao siêu đâu, kiểu như picasso năm 15,16 tuổi đã vẽ tả thực xuất thần nhưng vứt hết, ấy cũng chỉ có ở những cái đầu xuất chúng thôi...cho nên mình ko dám truy cầu cái cực thực hay cái siêu thực, chỉ cần 1 phần tả thực vừa đủ và 1 phần sáng tạo để làm nghề.
  18. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Bác vẽ đẹp thật nhưng em ghét thằng Tùng Núi tận tâm.
    Không phải đậu vừa rang, vừa là vừa là vừa rang...
    Chất PC thích bài viết này
  19. ong Bắp

ong Bắp Thành viên cấp 2

hãy nghiên cứu kĩ thuật vẽ sơn dầu đi bạn trẻ
    và sáng tạo ra thế giới riêng của mình
    chúc thành công
    hkhuong.ad thích bài viết này
  20. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

sơn dầu chi tốn kém trời! sơn dầu vẽ tốn tiền hơn bút chì bút bi rất nhiều, mà sơn dầu cũng ko liên quan gì đến tả thực hay sáng tạo, đó chỉ là chất liệu, có những ông tả kỹ y như tả thực, cũng có ông quẹt kiểu ấn tượng, nhưng nếu sáng tạo thì có nhiều phương tiện khác mà, bút chì cơ bản nhất sáng tạo cũng tốt nhất, rẻ, sáng tạo mọi lúc mọi nơi, quan trọng là ý niệm.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn