Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Về cách vẽ họa tiết quần áo trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi khs2hk, 15/6/14.

Lượt xem: 10,152

1. khs2hk Thành viên cấp 1

Em đang tập vẽ bằng photoshop và rất thắc mắc là vẽ họa tiết áo của nhân vật nam như trong hình này là làm như thế nào ạ? Vì hình như không phải là vẽ bằng tay. Mong các tiền bối có kinh nghiệm giải đáp và cho em hướng dẫn được không ạ? Em cảm ơn trước ạ [​IMG]

...
  2. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

dùng pattern
    khs2hk thích bài viết này
  3. khs2hk

khs2hk Thành viên cấp 1

Nighter anh làm ơn hướng dẫn rõ hơn được không ạ? Em tìm hướng dẫn trên diễn đàn thì thấy pattern toàn che nét vẽ đi chứ không được như ảnh trên kia :(
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/6/14
  4. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

Chưa làm cái này bao giờ nhưng để layer parttern dưới lineart không được à ?
  5. Đinh thị Hải Yến

Đinh thị Hải Yến Mới đăng kí

bạn chú ý vào họa tiết,tạo 1 layer kích thước nhỏ thôi,tạo họa tiết tương tự như thế,vd trong hình này họa tiết là kẻ caro đỏ đen,bạn chỉ cần vẽ trong layer này 1 or 2 ô vuông đỏ vs xung quanh là những ô vuông đen,làm sao cho kín hjh,k có khoảng trắng,rồi vào edit-->define pattern..., sang layer hjh cái áo,bạn vào blending mode-->pattern overlay,sẽ nhận kq thôi,chúc bạn thành công :)
  6. khs2hk

khs2hk Thành viên cấp 1

7. khs2hk

khs2hk Thành viên cấp 1

Đinh thị Hải Yến cho mình hỏi là làm sao để chiều của kẻ caro ở tay và thân áo khác nhau hả bạn? Sự khác nhau ấy làm trông cái áo có vẻ thật hơn :)
  8. Đinh thị Hải Yến

Đinh thị Hải Yến Mới đăng kí

theo mjh thì bạn có thể tách layer cánh tay áo ra thành 1 layer riêng,ban đầu để tay thẳng đứng,sau đó xoay nghiêng đi là đk,với những nếp gấp trên áo thì bạn có thể dùng filter-->liquify,thêm blending mode sẽ thật hơn nữa,hề,thử ngay và luôn đi
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Không biết giải thích thế này đã hiểu chưa nhỉ?
    Đinh thị Hải Yếnjungsu123 thích bài viết này.
  10. khs2hk

khs2hk Thành viên cấp 1

Cảm ơn hatay1712Đinh thị Hải Yến . Tách thành nhiều layer thì mình có nghĩ đến rồi, nhưng họa tiết vẫn cùng chiều với nhau ạ. Mình là newbie nên phiền 2 bạn hướng dẫn rõ cách xoay giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/6/14
  11. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

tạo layer đó bạn
  12. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bấm tổ hợp phím Ctrl+A, Tiếp: Ctrl+T, xuất hiện khung, tích chuột vào góc và xoay. Enter.
  13. khs2hk

khs2hk Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn