Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ chi bi... Những tác phẩm của mình ... từ A -> Z

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi ItFrog, 22/7/13.

Lượt xem: 3,587

1. ItFrog Thành viên cấp 1

Mình cũng có thích vẽ chibi và vẽ bằng photoshop + Tools SAI ... Và đây là các Pic của mình, Mong mọi người nhận xét... có 1 số pic mình vắt cả ngày để làm vs chỉnh màu :)) ... mệt we'... :3 :3
    1)​
    2)​
    3)​
    4)​
    <UPDATE>

< UPDATE >
    Mọi người góp ý giúp mình nhé :) ...​

...
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  2. ItFrog

ItFrog Thành viên cấp 1

Mình là thành viên mới... mong mọi người chỉ giáo >:D<
    Furin thích bài viết này
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Nói chung là chưa ổn lắm :D Cố gắng luyện tập nhiều nữa bạn nhé. Chúc bạn mau lên tay :">
    P/s: Chào mừng bạn đến với VDS :D
    FurinItFrog thích bài viết này.
  4. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Bạn vẽ rất có phong cách riêng =)) ( nói thật đấy )
    ItFrog thích bài viết này
  5. ItFrog

ItFrog Thành viên cấp 1

Okay .. Tại mình học vẽ ko có 1 trình tự nào cả :v :v, học mỗi người 1 ít ...
  6. Lily Sweet

Lily Sweet Thành viên cấp 1

Có lẽ bạn theo phong cách bé-tập-tô :))
    Mòi méo mó thích bài viết này
  7. ItFrog

ItFrog Thành viên cấp 1

:v :vứ làm e ngại ....
  8. chibichucongnhan

chibichucongnhan Thành viên cấp 1

[Kinh nghiệm]

1. Nhìn qua, mình đoán bạn vẽ bằng chuột. --> bản thân mình rất khâm phục khi bạn đi đến được cả 6 bức tô màu hoàn chỉnh (theo cách của bạn).
    2. Vì rằng chuột thì hok thể vẽ vời như Wacom được, nên bạn Cố gắng vẽ bằng Chì, sau đó chụp hình lại và sử dụng Pentool để đi nét lại sẽ đẹp hơn bạn nhé.

[Lời khuyên]
    1. Vẽ phác thảo bằng chì trước
    2. Chụp hình đưa lên PTS
    3. Dùng Pentool đi nét lại
    4. Sau đó chọn vùng chọn tô màu.

Bảo đảm bạn sẽ có một bức vẽ tròn trịa hơn.

MOUSE KO THỂ VẼ ĐƯỢC BẠN NHÉ.
  9. virustdt

virustdt Thành viên cấp 1

10. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

mình hay dùng Flash vẽ ( Fl vẽ chuột ngon lành ) rồi cho vào Ps blend :D
  11. ʚỚt Nhỏɞ

ʚỚt Nhỏɞ Thành viên cấp 1

mình toàn vẽ bằng chuột ko chứ đâu
  12. Vẽ như này là ok rồi đó bạn sao k lập topic kiếm tiền cũng là ý kiến hay đó:-bd
  13. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

cũng tốt tạo riêng mình một kiểu...chúc bạn sớm lên tay
  14. ItFrog

ItFrog Thành viên cấp 1

Một số pic chibi khác mình mới vẽ, vẽ theo và tự vẽ :)... Mọi người nhận xét xem đã ổn hơn chưa ak :) ...

15. goal

goal Thành viên cấp 3

chibichucongnhan mình bày tỏ quan ngại về cái dòng cuối cùng ĐƯỢC BẬT CAPSLOCK VÀ GÕ đấy (:| Chuột mà không thể vẽ được? :O --- ItFrog nét vẽ trên máy còn cứng, chưa mềm mại.
    ItFrogbong bong mua he thích bài viết này.
  16. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

chibichucongnhan -_- Chuột nhà thì không thể vẽ vì ứ dám cầm chớ chuột bàn thì vẽ vô tư , tất nhiên ko sánh bằng wacom cái dòng cuối cùng của bạn là dành cho MOUSE nhà àh
    @ chủ thớt luyện thêm nửa cho mượt nhé :3 :3
  17. ItFrog

ItFrog Thành viên cấp 1

:D Lời khuyên bổ ích, mềnh sẽ rút kn lần sau :like: ...
    goal thích bài viết này
  18. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

mình còn ko có chuột mà vẽ...:)) Vẽ bằng chuột laptop nhiều lúc như mình vẽ wacom ấy...hehe
  19. chibichucongnhan

chibichucongnhan Thành viên cấp 1

1/ Bạn goal vs bong bong mua he xem lại phần comment của mình nhé. Bạn ItFrog muốn nâng cao hơn nữa chất lượng trong những nét vẽ, và mình chỉ cho bạn ấy vài lời khuyên thui. Và bằng Mouse (ngoại trừ AI) thì dân nghiệp dư (ngay cả chuyên nghiệp) rất khó để đi nét. --> MOUSE KO THỂ VẼ ĐƯỢC.

2/ Còn việc muốn sử dụng MOUSE để training thì LỜI KHUYÊN của mình dành cho bạn ItFrog tất nhiên là cố gắng vẽ chì, và đi nét bằng Pentool (2 quy trình trên toàn dùng MOUSE) - vì mình cũng chỉ là dân nghiệp dư học vẽ thui. thì những bức ảnh trên sẽ KHÁC. Không cần phải phức tạp, chỉ cần nét dứt khoát, chắc. là ảnh sẽ đẹp. Tiếp tục, nghệch MOUSE thì KO KHÁ HƠN.

3/ Sử dụng Wacom có sánh hay ko sánh với MOUSE thì 2 bạn cứ xem trên diễn đàn. Riêng với mình, Wacom ko làm cho NGHIỆP DƯ thành vẽ ĐẸP hơn MOUSE được. Còn sự thật đối với những bạn có điều kiện, và thực tài, Wacom là dụng cụ không thể thiếu.
    bong bong mua he thích bài viết này
  20. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

;;);;);;) Mình hơm có ý chi hết chỉ là mình nghĩ chuột cũng có thể đi nét được mờ khó điều khiển hơn mình xài wacom thôi mờ :3 :3
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn