Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ chi tiết cơ khí chán rồi chuyển qua vẽ cái này!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Motozen, 16/4/13.

Lượt xem: 4,604

1. Motozen Mới đăng kí

Mình dân kĩ thuật, khô khan, mong được nhận gạch, để học hỏi :)
    Vẫn không thể hiện được đôi mắt! :(

...
  2. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

chắc bác quen vẽ cơ khí nhiều lên giờ vẽ bức tranh này nhìn nét cứng cứng :-?
    nerog93, Motozen†_...Tiểu Dươngg_...† thích bài viết này.
  3. E đồng ý vs ý kiến của bác :P
    Motozen thích bài viết này
  4. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Cứng là 1 chuyện, nhưng diễn tả chiều sâu của bạn chưa tốt. Hình bạn vẽ hơi giống kiểu truyền thần bờ hồ nhiều hơn là mang tính mỹ thuật và đúng phối cảnh cũng như sáng tối đậm nhạt. Phần 4 ngón tay như nằm trên cùng 1 mặt phẳng chứ không diễn tả được chiều sâu là nó gần mắt người xem hơn so với phần mặt. Tựu chung lại là bài vẽ của bạn thiếu chiều sâu. :|
    Motozenhoangminh37 thích bài viết này.
  5. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Đôi mắt đấy là đôi mắt cơ khí, nhìn giống rô bốt
  6. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Lúc này chưa xem kỹ, nhìn lại thì toàn bộ cấu trúc của mặt người mẫu bạn vẽ bị lệch hoàn toàn. Các chi tiếp ráp vào nhau sai hết. Nếu mặt người mẫu này chuyển sang nhìn thẳng thì mắt trái người mẫu sẽ ở vị trí bên trên mắt phải, lỗ mũi thì 1 hếch, 1 quặp. mồm sẽ nhếch lên bên trái
    Google 1 chút: http://thevirtualinstructor.com/images/headpositions.jpg Mặt người khi quay các hướng đều phải tuân theo các trục, khi xoay thì các trục có thể xoay tạo thành các đường cong, như vậy mới đúng, còn khuôn mặt bạn vẽ không đúng trục, nhất là đôi mắt, 2 lỗ mũi, thành ra mới bị dị dạng như mình phân tích ở trên.
    Kizx, Motozen, ongluoibieng1 người khác thích bài viết này.
  7. hoangminh37

hoangminh37 Thành viên cấp 1

2 mắt như của 2 người khác nhau không có hồn. Cánh tay nhìn nó cứ ảo ảo, cứng cứng
  8. Mr. Kent

Mr. Kent Thành viên cấp 1

xem xong cảm giác rất lạ. ko diễn tả dc
  9. lu3kchj

lu3kchj Thành viên cấp 1

- về bố cục mình thấy có vẻ như k ổn lắm
    - ánh sáng ở mắt k đủ nên chưa đủ sâu
    Bạn cần : fix lại trục dọc của khuôn mặt
    k biết bạn đã nge câu trong sáng có tối , trong tối có sáng chưa :)
    Hi vọng là giúp đc bạn
    Motozenongluoibieng thích bài viết này.
  10. cũng xin đóng góp chút tài hèn
  11. Thêm chút nữa
  12. Motozen

Motozen Mới đăng kí

Hì. Chắc mình quay về vẽ cơ khí cho lành. Vẽ vời mấy cái này coi vậy chứ không phải vậy nhỉ. :))
  13. Motozen

Motozen Mới đăng kí

À mình xin đính chính lại chút. Mình không phải dân kiến trúc. Nói mình kiến trúc oan cho mấy bạn kiến trúc quá. Mình chỉ vẽ chi tiết máy cơ khí thôi. Vẽ kĩ thuật chứ không phải vẽ tĩnh vật đâu nhé =))
  14. Motozen

Motozen Mới đăng kí

Bạn nói đúng đó. Mình cố gắng thể hiện đôi mắt giống với ảnh gốc. Trên ảnh gốc 1 mắt cũng không có mí rõ ràng nhưng mà nhìn cũng không tệ thế này. Nói chung không biết phải nói thế nào nhưng mình cố gắng vẽ cho giống nhưng mà không được chiều sâu cho lắm.
  15. Motozen

Motozen Mới đăng kí

Hồi nhỏ mình cũng có đi học vẽ nhưng mà không có năng khiếu với lại ham chơi nên chẳng đâu vào đâu. Khi chia tỉ lệ mặt thì mình chia rất là đúng nhưng khi vẽ bóng thì nó thành ra thế này đây bạn ạ. Bị cứ như mắt to mắt nhỏ!
  16. trucxinh

trucxinh Mới đăng kí

đơn giản là anh chụp ko thẳng góc nên khuôn mặt trông có vẻ méo, chỉ khi nào anh scan hoặc chụp thật thẳng thi mới biết được tỉ lệ đúng sai thế nào.

đôi mắt anh quên dích sáng- kiểu như tẩy bớt 1 phần cho trắng tinh để tạo độ trong ấy, nên mắt nhìn kì kì, những phần khác do mờ quá em chả nói được gì :D
  17. timau92

timau92 Mới đăng kí

hitler =)) thần tượng của bác đấy ah :))
  18. Không phải thần tượng đâu #-o
    Là bạn bình thường thôi :)

Ủng hộ diễn đàn