Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ Logo Cty thiết kế, xây dựng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Zương Tưnk, 14/4/15.

Lượt xem: 16,081

1. ngocquang8x

ngocquang8x Banned

Thanks ad rất hay: goo.gl/3QE1w7
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

no no nhìn xuồn cấp hơn nữa rồi
    Zương Tưnk thích bài viết này
  3. Zương Tưnk

Zương Tưnk Thành viên cấp 1

nhìn cái thứ 3 đẹp mà bác :D
  4. qwertrin

qwertrin Thành viên cấp 1

logo bạn ấy đổ radian hay do cái màn hình LCD nhìn nó bị vậy ta.
    Không thích màu cam kết hợp với xanh lá cho lắm. nhìn nó chói chói sao í
  5. Zương Tưnk

MÌnh đổ Gradient đấy :D nhưng chốt lại mình làm màu phẳng rồi. MÌnh thích làm cam xám hơn, nhưng thằng bạn nó hợp và thích xanh lá nên dùng màu đấy cho hợp ý hợp mệnh nó
  6. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Zương Tưnk bạn nên bảo vệ chính kiến của mình, làm theo ý giám đốc và của bạn là tốt nhất. có ai đâu nghe cả một cái 4r bao giờ? mình thấy bố cục của #8 và màu sắc là ok nhất. bạn càng sửa càng xấu.
  7. Zương Tưnk

logo sáng tạo thanks bác, mình thấy ưng nhất option 3 ở #20 và chọn nó rồi :D cái đó mình dựng phối cảnh chỉnh chu hơn. 2 chữ đều viết hoa nên nhìn nó tạo khối tốt hơn cái cũ mà.
  8. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

bố cục ooke nhưng màu chưa ổn
  9. Zương Tưnk

vâng, màu được góp ý nhiều, nhưng bạn mình nó thích màu này, đã tìm thử tone khác nhưng cũng ko cải thiện được bác ạ
  10. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

Hơi thô 1 tẹo :D
  11. Zương Tưnk

lần đầu làm logo 1 cách nghiêm túc mà bác :D
  12. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

logo sáng tạo : khi bạn ấy đã lên diễn đàn hỏi thì mình nghĩ những lời góp ý để bạn ấy có thể hoàn thiện sản phẩm của mình cũng có chút tác dụng chứ. Mỗi người một ý, mỗi người có một chính kiến khác nhau về một sản phẩm cơ mà. Chung quy lại thì bạn ấy góp nhặt được những gì vào sản phẩm của mình mà vẫn với những ý tưởng ban đầu thì cũng đâu có sao :)
    Zương Tưnk : mình thấy các góc cũng đã ổn hơn, thêm một chút ý kiến như thế này: Logo ít khi dùng các màu gradient lắm :D màu đơn sắc sẽ đẹp hơn, ví dụ như mẫu 3 bạn làm lại. Vấn đề phối màu chắc bạn vẫn cần phải xem thêm. Mình thấy cam đi với xanh lá cây thật sự k ổn :D
    Một vấn đề nữa là xu thế tối giản hóa, logo dạng phẳng, bạn có bao giờ nghĩ logo càng đơn giản thì càng hiệu quả hay ko :D
  13. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

gradient là tối kiến nều cần in ấn, nên càng hạn chế càng tốt, hồi mới vào nghề cũng hay gradient nhưng càng làm lâu thì gradient rất có thê là điêm tố cáo bạn thiếu chuyên nghiệp.
  14. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Mạn phép đăng thử một cái đơn giản :D
  15. Zương Tưnk

cảm ơn 2 bác Soullegend linkboi lúc đầu định làm gradient vì nghĩ trông nó lung linh hơn (chứ chưa nghĩ tới lúc in ấn :D ). Nhưng sau nhiều lần chỉnh sửa mình thấy Gradient cho cảm giác chói mắt gây khó chịu nên sửa nó thành như option 3 mà mình đã chọn :D
    Màu thì thực ra mình cũng ko hề thích cam đi với xanh lá, nhưng thằng bạn mình thích thế nên đành chịu ^^ làm tối màu xanh đi thì nó chê xỉn màu, nên kệ cho nó thích thì làm như vậy
    linkb0i thích bài viết này
  16. coids

coids Thành viên cấp 2

Tạo hình chưa vững thì đừng làm dạng logo 3d cho mệt. Thực sự thì nhìn logo bạn thể hiện hơi khiên cưỡng, cảm giác như cố ép nó vào một cái khung, phần chữ d tròn chữ h thì nhọn trông lệch pha nên cố vẽ thêm mẩu màu xanh cho nó cứng theo nhìn tù không chịu được, màu sắc thì đồng bóng. Nếu khách hàng họ vẫn kiên trì với thiết kế này thì tham khảo ý kiến họ để hoàn thiện, còn không thì đập đi lên ý tưởng mới.
  17. Zương Tưnk

coids mình chỉ bẻ theo phối cảnh thôi chứ ko ép khối :D
    Màu sắc thì đc nhiều bác góp ý rồi, nhưng chịu thôi ^^ mình thấy màu nó còn cải lương nữa chứ ko phải chỉ mỗi đồng bóng bác ạ :)))
    linkb0i thích bài viết này
  18. designtranlap

designtranlap Mới đăng kí

theo mình thì nên bỏ chữ DH bên trên đi ( mình không biết về phong thủy nhưng nếu đưa thầy phong thủy mình nghĩ ổng sẽ chê vì cái khối nặng dh nó đè bẹp cái giấc mơ của anh bạn kia rồi ) bạn chỉ cần thêm 1 đường kẻ dưới chân là đúng ý tưởng của bạn bạn rồi.
  19. hanuanvds

hanuanvds Thành viên cấp 1

nhìn cái thứ 3 cũng được đấy bác
  20. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

vẽ logo 1,2,3,4 đều không bằng cái bo góc ban đầu kia đâu bạn.
    vẽ bằng Ai hay cái nào b?
    Làm đẹp đó :D

Ủng hộ diễn đàn