Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ nếp tóc cho nhân vật chibi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi khanhvt92, 27/6/13.

Lượt xem: 10,648

1. khanhvt92 Thành viên cấp 1

Cho em hỏi làm sao khi vẽ tóc cho chibi mà ra được cái nếp tóc nhìn rất giống và như thật ạ, em mới tập vẽ nên toàn chỉ vẽ và tô màu, đánh độ đen tối, sáng bóng chứ chưa biết làm nếp. nên nhìn rất giả và xấu Đặc biệt là các phần tỉa tỉa ở đuôi tóc dài con gái lúc xõa ạ. Như hình , mọi người chỉ giúp em với

...
  2. the_multiman

the_multiman Thành viên cấp 2

dùng brush
    khanhvt92 thích bài viết này
  3. truongnghiem1981

truongnghiem1981 Mới đăng kí

ban hướng dẫn cho mình cách để download nhé .....thanks ban
  4. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Pic 1 chắc của Thịnh zoombie, cái này cần bàn vẽ nha ( lên google search wacom là ra nha)
    Còn pic 2 mình nghĩ bạn dùng chuột, hơi mất công 1 tí, nhưng chắc chắn làm đc.. tóc từng sợi trắng dùng chuột đi, thấy ko thích cứ ctrl+ z trong Sai và ctrl+alt+z trong PTS , còn phần trắng gần mái có thể dùng line đi rồi tô màu nha, sau đó xóa line hay để tùy bạn...
    CÒn dùng brush, mình nghĩ là 2 bức trên ko dùng ....
    Thảols93khanhvt92 thích bài viết này.
  5. khanhvt92

khanhvt92 Thành viên cấp 1

:-/ thế là bắt buộc phải có bàn vẽ mới dc ạ, mình vẽ tay ở ngoài r scan lên để line lại thì phần tóc ko đẹp dc như lúc vẽ, nhìn như tranh lớp 1 í
  6. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

oh, mình cũng đang thắc mắc cách vẽ phần tóc này :)
  7. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Đương nhiên có bàn vẽ thì dễ làm tóc hơn rùi, nhưng bằng chuột cũng đẹp mà...
    Tuy ko ấn tượng = có bàn vẽ nhưng nếu chăm chỉ thì cũng có thành quả tốt thui... :D
  8. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:> chuột có thể làm được nhưng bạn phải tốn thời gian nhìu hơn so với bàn vẽ. Nói chung bạn đi chuột càng kĩ thì tóc sẽ càng mịn thôi
  9. A4 channel

A4 channel Thành viên cấp 1

nét mảnh ở cuối muốn vẽ bằng brush thì phải có bảng vẽ vì nó có lực nhấn. còn chuột thì dùng pen tool. mỗi tội lâu >"<
  10. tien998

tien998 Thành viên cấp 1

Các bác cho hỏi dùng như thế nài để tô được ánh mắt lyng linh như 2 bức trên...e cảm ơn rất nhiều
  11. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

8-> bạn lên google để tìm các kiểu mắt, sau đó bạn bắt trước vẽ theo, vẽ mắt lung linh ko có khó, nhưng quan trọng là bạn có nhìn ra được ko thôi
    Như cái hình trên sử dụng 4 màu đen, nâu, vàng nâu, và trắng, sử dụng 2 lớp layer, lớp màu đen nằm trên cùng,
    Sau đó bạn tô lớp màu nâu phía dưới, lớp tiếp theo là vàng nâu. Sau đó chấm thêm bóng màu trắng vào cho mắt
  12. ZONE

ZONE Mới đăng kí

không có wacom thì tô 2 cái trên mất cả tuần. Khó quá thì cut tạm cái tóc ra paste vào hình mới vẽ cũng được
  13. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

add texture tóc vào :D

Ủng hộ diễn đàn