Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Vẽ tay] Một vài bức mới quạch

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi vonmquocthai, 24/10/12.

Lượt xem: 5,116

1. vonmquocthai Thành viên cấp 1

- Tuần vừa rồi Stress quá nên mình tạm mới lìa xa cái PC, vẽ màu trên giấy để lấy cảm hứng đồng thời thư giản đầu óc.
    - Mong mọi người chém nhẹ tay vì lâu rồi mình mới vẽ lại, hehe ;).
    - Nguyên liệu: Giấy A3 + Màu dỏm (2.500đ/1 hủ) :D

Snow Mountain
    Yellow Field
    Another Road

...
    TuanVuKT, banbaonylong, Dung Jin8 người khác thích bài viết này.
  2. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Đẹp đó bạn ơi...mình cũng thích vẽ lắm...cho mình góp vài tấm vẽ = bút chì ^^
    dinhbacvip, TuanVuKT, vonmquocthai5 người khác thích bài viết này.
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

mấy bức vẽ tĩnh vật hơi thôi và sai phối cảnh một tẹo nhỉ, đánh bóng cũng chưa đc tốt ^^ hì
  4. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Toàn vẽ khủng :-s Thích pic Mountain của bạn Thread quá :x
    vonmquocthai thích bài viết này
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Yellow Field màu buồn,.nhẹ nhàng,.thấy chán đời hẳn,.nhưng mìn lại thít.
  6. eike2000

eike2000 Mới đăng kí

nếu mình là giáo viên cùa bạn mình chỉ cho 4 thôi, viền bạn để quá to rỏ, bố cục chưa hợp lý, ( chú ý viên gạch và khăn bàn bóng khăn bàn quá thiếu cần tối hơn và tạo bóng râm ), cần chú ý lại luật đường chân trời ( luật ánh sáng xa gần vì quá đều sáng nhất là ở bức tranh vẽ lập thể) Hình như lúc bạn vẽ bạn chỉ dùng 1 cây viết chì thì phải?
    vonmquocthaiChym thích bài viết này.
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Vậy hãy vẽ 1 bức đẹp hơn để mọi người xem :)
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn ý nx thế là chuẩn rồi
  9. Chym

Chym Thành viên cấp 1

Cái Luật ánh sáng xa gần với luật đường chân trời em chưa hiểu rõ lắm!
    Bác có thể hướng dẫn cho em thêm được ko. ( em mới đi học vẽ 1 buổi, ngồi dựng hình lập phương =.=)
  10. Đoilơ ViệtDesigner

thì có bảo bác ấy nói sai đâu,.chỉ là bác ấy nói thế thì chắc kiến thức cũng nhiều,.có thể những bức bác ấy vẽ sẽ rất đẹp,.muốn bác ấy show để thoả mãn thẩm mĩ thôi :D chứ ko có ý móc máy gì đâu.
    chipxinh2310 thích bài viết này
  11. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

Thích bức núi tuyết và cánh đồng vàng, đặc biệt là bức cánh đồng vàng, rất tuyệt
  12. vonmquocthai

vonmquocthai Thành viên cấp 1

Cám ơn các bác đã chém nhẹ tay. ;)
    A những bức vẽ chì cũng đẹp nhưng không phải là mình vẽ nhé. :D Là của bạn chipxinh2310
  13. gấu nhồi bom

gấu nhồi bom Thành viên cấp 2

toàn hàng khủng...
  14. eike2000

eike2000 Mới đăng kí

@xnox : đáng tiếc mình lại không phải là người vẽ đẹp, mình thuộc ngành kiến trúc, đang làm thêm đồ họa thôi nên nắm vững về bố cục và thuyết luật, còn về thẫm mĩ thì mình kém trầm trọng bạn à. Bạn thử hình dung nhé, 1 người nếm món ăn thấy ngon hoặc dở không có nghĩa là người đó có thể nấu được ngon, chỉ có thể đúng hoặc sai mà thôi ( có thể đủ mắm muối, cách làm nhưng chưa chắc khiến bạn vừa khẩu vị ). Ví dụ ảnh chiếc bàn có khăn và viên gạch, nét gạch chéo là gấp khúc không gian, do anh sáng từ góc phải nên đổ bóng không thể xảy ra ở bên dưới trực khăn bàn, bóng khuất sau cần rỏ hơn và bạn ấy đã lạm dụng quá nhiều luật đổ bóng để nhấn mạnh đối tượng mà quên hướng bóng làm cho bức hinh trở thành ành sáng chiếu từ bên kia không gian mà theo mình hiểu thì nó là bức tường và đó là 1 điều vô lý. Còn cái phone welcom, bạn có thấy lập thể tạo ra cảm giác khiến mình không thấy nó là khối chắc và sắc không?. Còn cành bông cuối, cái bông vẽ nét quá đều khiến cho cảnh và đài và bông bằng nhau, nếu bạn ấu dùng ổ bánh mình tém bớt nét nơi cánh hoa sẽ tạo cảm giác mềm mại hơn.
    @ all : mình xin lỗi hic, mịnh đọc kỹ lại mới thấy topic của quócthai mà lôi hình chipxinh ra bình luận. mà tại anh ấy dùng tranh vẽ màu trường phái hội họa, cái này chỉ có cảm nhận chứ không có luật, chẳng thế góp dc gì
    TrầnTrà, Tiểu Thiênvonmquocthai thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn