Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Video hướng dẫn] Trình bày chữ, kiểu chữ, bố cục đoạn văn bản trong Illustrator.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tutorial' được đăng bởi Vietnam Young Talent, 21/11/12.

Lượt xem: 19,361

1. Chào cả nhà. Hôm nay mình xin phép chia sẻ một series bài hướng dẫn về Illustrator.
    Chapter 11-TYPE, STYLES & TYPOGRAPHY ( Xử lí với chữ, kiểu chữ và typo, căn lề cho đoạn văn bản trong Illustrator)
    Bài này mình sưu tầm ở Lynda.com về soạn lại một chút ^^ .Mọi người xem từ từ 10 bài này nhé!

# 1: Introduction - Giới thiệu

# 2: Tạo font, chọn font chữ

# 3: Hiệu chỉnh các thuộc tính của chữ như Đậm, Nghiêng. Khoảng cách chữ ( Kering ), khoảng cách hàng ( Spacing),,,
    Từ # 3 - # 10: mọi người có thể vào phòng học trực tuyến tại đây nhé, mình đã tải lên cho mọi người. Up Youtube lâu quá!
    Link đến room: bit.ly/yt-ai-onl-chap11

Phần này là Chương 11 trong Bộ bài giảng AI cơ bản. Để hôm nào rảnh mình up full lên share link cho cả nhà. :D Cả nhà vào room học thử và cho mình comment về cảm nhận để điều chỉnh lại cho phù hợp hơn nhé!

Cảm ơn cả nhà <3

PS: Bộ bài giảng về Digital Painting hôm bữa mình hứa, đang được biên soạn, 100% Việt Nam. Mình đang chuẩn bị để share cho cả nhà. Cập nhật thêm các bài giảng khác tại Fanpage của nhóm Young Talent nhé: facebook.com/youngtalentedu. Thanks cả nhà.

...
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Có vietsub không ợ ? Nếu có thì up dùm e luôn thế :D Ủng hộ cái tinh thần đóng góp thế này, rất hữu ích, mình cũng đang thử AI đây :)
    Trình Eng kém nên nghe ko kịp ổng nói gì luôn.
    Vietnam Young Talent thích bài viết này
  3. Thanks bạn. Mình soạn Việt sub hổng kịp. Bạn nhìn ổng thao tác rồi mần theo nhé. :) Các tut mình cố gắng tự thu thì sẽ dễ hiểu hơn.
  4. bill nguyen

bill nguyen Mới đăng kí

vô room học link die hết r bạn ơi :|

Ủng hộ diễn đàn