Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video quảng cáo dầu gió Thiên Thảo phong cách Kungfu tuyệt đỉnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Video clip - Phim ảnh' được đăng bởi dennisph91, 14/7/16.

Lượt xem: 240,055

1. dennisph91 Thành viên cấp 2

Lâu lâu lại thấy một clip quảng cáo rất bá đạo made in Vietnam, rất hài hước và đột phá :))
    Sản phảm được thực hiện bởi BlueR Production

...
    Ra.Yellow thích bài viết này
  2. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Nhìn như thành phố trong Star Wars :))
  3. TezNgok

TezNgok Mới đăng kí

thấy có mùi Châu Tinh Trì quá :))
  4. Boy Expert

Boy Expert Mới đăng kí

đẹp, độc, lạ. nhưng sao xem cả clip e vẫn chưa thấy nội dung nó liên quan đến dầu gió ngoại trừ đoạn thuyết minh ở cuối.
    bác nào giải ngố e phát!
  5. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

nhìn ko biết thuộc thời đại nào nữa, toàn nhà cao ốc, ô tô bay lượn trên bầu trời nhưng vẫn còn cột điện chằng chịt, đường sắt, bán hàng rong :D :D :D
  6. Ronan Nguyen

Ronan Nguyen Mới đăng kí

à, nội dung clip có liên quan gì đến dầu gió? :v
  7. harborcity

harborcity Mới đăng kí

8. TopBG

TopBG Thành viên cấp 1

Em xem đoạn tvc này cũng đc vài tuần rồi & vừa dạo qua youtube để đọc comment thì có tổng kết lại đôi chút ý kiến:
    Về concept, ý tưởng đều rất tốt nếu cho thang điểm e xin đặt 10/10 ở thời điểm hiện tại. Em đang theo về Advertising cũng từng tìm hiểu về BlueR, bên này họ làm khá nhiều dự án bên nước ngoài cụ thể là thị trường Âu & Mĩ nên những sản phẩm của bên này em thấy rất tốt ngang ngửa với những sản phẩm bên các giếng khác :v (e k liên quan cũng k được lợi gì khi pr cho bên này đâu nhé, đừng ném đá tội em =))=))=))).

Có bác nói không hiểu nội dung có liên quan gì tới sản phẩm hay có bác nói là làm "màu mè" quá nhiều còn nội dung thì k có gì chỉ xem cho sướng mắt. Không biết đa số mọi người nghĩ thế nào chứ em xem 1 lần đã hiểu nội dung là ntn rồi.
    Tóm tắt cho bác nào vẫn chưa hiểu. Thông điệp đoạn tvc đưa ra là: "Khi ông già kia có lọ dầu gió kia thì yên tâm mà k sợ bị đau đớn gì hết. Tự tin làm việc chính nghĩa, thanh niên hay ống tuýp cũng k thành vấn đề". Mấu chốt để e nhận ra nội dung là khi ông già cầm lọ dầu xức và nhăn mặt xuýt xoa.

Về concept họ làm tốt, có đầu tư tìm hiểu kĩ về sản phẩm. Đối tượng sử dụng sản phẩm này là người trung niên & người già nên nhân vật chính(nhân vật anh hùng) trong tvc cũng là 1 bác tầm tuổi đó. Sử dụng âm thanh là tiếng sáo, e k rõ bài này ra đời lâu chưa nhưng hồi bé e đc nghe suốt trên đài với trên loa công cộng. Các ông các bà mà giờ ở nhà nghe đc tiếng này thích lắm.. Chắc hẳn các bác cũng hiểu rồi chứ ạ. Trong đời các bác có bao nhiêu người từng có lần muốn đc làm "siêu nhân", đứng ra bênh vực lẽ phải khi mà đến cái tuổi ngoài 40 thì cái mong muốn dấy có lẽ càng lớn hơn nhiều. Nhân vật chính trong tvc giống như mẫu người mà họ đang muốn trở thành vậy. Đánh vào tâm lý & nhu cầu khách hàng rất tốt. Nghĩ vui thôi, nếu có 1 cơ hội để thay đổi mà giá trị của 1 lọ dầu gió k đáng bao nhiêu thìk có lí do gì e k sẵn sàng thử.

1 TVC đưa hết nội dung ngay lập tức có thể đọng lại trong tâm trí người xem 1 khoảnh khắc ngắn, nhưng nếu mang hình ảnh của chính bản thân người xem vào đó để họ tiếp tục liên tưởng câu chuyện của chính mình thì đó mới là thành công của người làm quảng cáo.
    Nếu các bác muốn xem tvc dễ hiểu hơn thì có thể xem tvc "Bột giặt ABA"
    :v

Bối cảnh thì lúc đầu xem e k hiểu lắm cứ đoán mò có thể ý khi họ đưa làm là dù thời nào thì nó mang ý nghĩa trường tồn của sản phẩm.

Chém gió thế thôi, em xin phép lót dép hóng các cao nhân phân tích tiếp. :D

Ủng hộ diễn đàn