Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video stop motion cực cute về tuổi học sinh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi duongvannam, 19/5/14.

Lượt xem: 2,707

1. duongvannam Mới đăng kí

Để có được một clip stop - motion thú vị về 1 buổi sáng đi học của học sinh trường THCS Tân Nhựt đang được nhiều cư dân mạng truyền tay nhau này, thầy Tổng phụ trách đội và các em học sinh đã mất một tuần chuẩn bị và chụp hàng ngàn bức ảnh.

Những ngày này, nhiều bạn học sinh, đặc biệt là các bạn học sinh tại Bình Chánh đang truyền nhau một đoạn clip đáng yêu về chuyến hành trình đến trường của Liên đội THCS Tân Nhựt thực hiện.

Con đường đến trường trong phim rất đẹp.

Trong đoạn clip dạng stop - motion, nhạc nền ca khúc Where is the love và dựa trên góc quan sát của một cô bé, mọi người không thấy khó khăn khi nhận ra những bức vẽ bằng tay tuyệt đẹp của các bạn đội viên lớp 8/6.

Được sự "rủ rê" từ thầy Tổng phụ trách, các bạn liên đội trưởng Huỳnh Ngọc Thanh, liên đội phó Lương Kim Phượng và trưởng nhóm mỹ thuật Nguyễn Thị Hoàn Cang hoàn toàn mê mẫn với dự án. Nhóm đã bổ sung thêm 4 thành viên và bắt tay vào thiết kế. Sau gần 1 tuần thì hàng ngàn bức ảnh được chụp và ghép ngay trong ngày 15/5.

Trong đoạn clip, những nét văn hóa đặc trưng của VN như café, phở bò cũng hiện lên khá vui nhộn qua những hình ảnh vẽ tay.

Quang cảnh trường THCS Tân Nhựt trong phim

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. duongvannam

duongvannam Mới đăng kí

bài viết thú vị
  3. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

Clip này có nội dung tốt :), nếu bạn chịu khó thêm voice, đầu tư vào âm thanh, tăng tốc độ của stop motion lên, clip chắc chắn sẽ ấn tượng hơn mấy bậc ;). Chúc bạn thành công với những video tiếp theo nhé !
    duongvannam thích bài viết này
  4. hachuc

hachuc Mới đăng kí

Cho mình hỏi tí, mình muốn đăng một chủ để mới thì làm thế nào nhỉ, hay tài khoản của mình chưa đủ điều kiện để đăng hả mọi người ơi
  5. hachuc

hachuc Mới đăng kí

Cho mình đăng ké vậy nhé bạn,
    Cơ quan mình đang cần thuê một công ty hoặc cá nhân thiết kế Motion Graphic chuyên nghiệp để giới thiệu một đề án
    Anh em có biết tổ chức cá nhân nào có kinh nghiệm thì giới thiệu cho mình với, ưu tiên các đơn vị ở Hà Nội.
    Mình đã nhờ cụ google rồi nhưng mà ra được có 1 đơn vị thôi à
  6. pen.cwalker

pen.cwalker Mới đăng kí

Cho mình xin nhạc với ;)

Ủng hộ diễn đàn