Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video tut] cách làm trong ảnh chỉ với vài bước bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi hoangphuchsu, 8/6/14.

Lượt xem: 10,310

1. hoangphuchsu Thành viên cấp 2

Cách lấy lại độ nét cho ảnh bị đục bằng chức năng duy nhất trong photoshop là Exposure hiệu quả và gắn gọn (5 phút)
    stock: https://drive.google.com/file/d/0BwbYq7sp1bCPdTFibUpCX2h1SkE/edit?usp=sharing

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/6/14
    hoandsg, thao_tk, phankhanhson17 người khác thích bài viết này.
  2. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

nếu làm theo cách em trình bày trong tut thì ko đc nhé bác :D vì nhược điểm của cách em chia sẻ là sẽ làm ảnh hơi tối đi, nên sẽ làm cho ảnh của bác bị thui, gây khó cho việc cứu sáng trở lại :D mà ảnh bác đưa e đâu thấy nó bị đục đâu nhỉ, chỉ là hơi thiếu độ tương phản thôi ^^
  3. hoangphuchsu

bác làm khó em quá rồi :-B thực sự những tấm làm manip thế này chỉ có chủ của nó mới biết đc cần gì cho nó thôi. Hơn nữa em cũng ko rành về manip nên nhờ cao thủ khác trong 4rum giúp bác nhé O:-) em cáo lỗi
  4. hoangphuchsu

5. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Làm thử xem thế nào
    hoangphuchsuSao bắc đẩu thích bài viết này.
  6. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

Rất hay cho những bạn mới tập . Khá đơn giản và dễ học...
    ĐÂy là ảnh của mình chụp và đây là kết quả chỉnh sửa của mình,, Xin lỗi các bạn trc là mình không có TUT bởi vì mình dạo này bận quá..vs cả bức ảnh mình làm trải qua thật sự là rất nhiều công đoạn và công cụ , với người thành thạo pts rồi thì dễ còn những bạn mới học thì khá khó ... Mình sẽ nói qua những điểm quan trọng nhất mà mình áp dụng để làm trong ảnh khi chụp ngược sáng bị phủ 1 lớp bóng mờ (halo) đục đục như ảnh trên đó là dùng auto contrast, auto color, hoặc auto tone , brightiness/contrast . Chúc các bạn thành công :D
  7. vthinhmx

vthinhmx Mới đăng kí

hay do bac
  8. missyou_mylove

missyou_mylove Thành viên cấp 1

Bác Hoàng PRD hướng dẫn tóm tắt như vậy mà làm em như mở mang đầu óc đc rất nhiều, chân thành cám ơn cách bác đã h.dẫn chất lượng ảnh cũng rất đẹp :x :v
  9. kenzun

kenzun Thành viên cấp 1

Theo video có mấy link retuoch da và hướng dẫn lyquyfi mà nhìn ko thấy.... :)
    Thanks bài TUT của bạn nhiều!
    hoangphuchsu thích bài viết này
  10. hoangphuchsu

kenzun là sao bác? bác click dzô nó ko ra trang mới hay sao ạ :D em set cho nó chế độ mở trong tab mới khi click vào, nên có thể trình duyệt của bác hiểu nhầm là pop-up ^^!
  11. chanphat01001

chanphat01001 Thành viên cấp 1

tuyệt vời, đơn giản nhưng rất hiệu quả ....
  12. 2mol

2mol Mới đăng kí

vote bạn
  13. vuthanh.th1202

vuthanh.th1202 Mới đăng kí

ảnh này Auto Levels là ok 80%.
    2mol thích bài viết này
  14. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

loại này em cân bằng trắng.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn