Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video TUT] Cách tạo clip INTRO bằng Powerpoint

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi hoangphuchsu, 1/11/15.

Lượt xem: 25,810

1. hoangphuchsu Thành viên cấp 2

CÁCH TẠO CLIP INTRO BẰNG POWERPOINT
    -----------------------------------------
    Đối với những người chưa biết cách dùng phần mềm Adobe After Effect thì có lẽ việc tự mình tạo được một clip intro ngắn để ghép vào đoạn đầu video của mình để "đánh dấu chủ quyền" là một chuyện khá xa vời. Tuy nhiên, với hiệu năng của Powerpoint hoàn toàn có thể thay thế phần nào đó, đủ để tạo ra được một clip intro khá hoàn thiện. Trong tut này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách làm, giống như với đoạn intro của mình :D Dưới đây là phần demo tutorial và link clip hướng dẫn đầy đủ.
    -------------------------------
    link tut:

...
    Phạm Hữu Dư, toanlove371SwingsOnlyone thích bài viết này.
  2. Trần Đình Đức

Trần Đình Đức Mới đăng kí

Chủ top ơi, mình sài powerpoint 2007 không tìm thấy animation pane đâu cả. Mong chủ top giúp đỡ

Ủng hộ diễn đàn