Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video tut] Hiệu ứng Vampire

Chủ đề thuộc danh mục 'Dark art' được đăng bởi b0yHN_96, 2/12/12.

Lượt xem: 24,700

1. b0yHN_96 Thành viên cấp 4

...
    Alexsander, Guitar classic, cudyandem7 người khác thích bài viết này.
  2. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

hay đây! nhưng chưa xem ạ @@:P
  3. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Con cú bị ngược sáng kìa @@
  4. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Hay đấy bạn à :) Tks for sharing :>
  5. laiboo

laiboo Thành viên cấp 1

hay a
  6. Khánh Tít

Khánh Tít Thành viên cấp 1

khó nhằn phết :-s
  7. Hung-Saker

Hung-Saker Mới đăng kí

Quả tutorial bá đạo, đã là tiếng anh rồi lại còn là hàng làm sẵn, thằng hướng dẫn nó chỉ nói cách làm bằng mồm còn thao tác thì là hàng có sẵn, tiếng anh thì nghe nửa đực nửa cái ^^! Chịu thua không làm nỗi >"< ~X(
    tuonghuy1994 thích bài viết này
  8. khoinguyen_tkd92

khoinguyen_tkd92 Thành viên cấp 1

audio tiếng Anh, em bó tay ^:)^
  9. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

Phải tiêu đề là [tut] nâng cao mới đúng, chứ như những người mới làm quen thì sẽ rất khó hiểu các step trong clip .
    Tôi cũng đã xem hết clip ( nói thẳng là tôi ko biết tiếng anh) nhưng mà sau khi xem xong thì tôi thấy cũng ko đến nỗi khó như các bạn nghĩ đâu, chỉ cần chú ý các thao tác , các chế độ hòa trộn , thông số....đừng quan tâm đến dọng nói hay là cố gắng nghe nó nói gì , chỉ cần nhìn đoạn nào khó thì tua lại xem sau đó pause vào thực hành luôn...
    1 khi các bạn đã rõ về các công cụ trong photoshop tôi nghĩ các bạn hoàn toàn có thể làm được 1 tác phẩm như trên, đừng đánh giá thấp mình ^^.
    :-bd thực hành luôn chứ nhỉ !
    Keiz Whiskikhoinguyen_tkd92 thích bài viết này.
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Làm như thật :-bd :like:
  11. Popeye Tuấn Nguyễn

Bạn nào đã nắm rõ các công cụ pts thì 90% là sẽ làm được tut này :like:
  12. Popeye Tuấn Nguyễn

ở phút 33, tác giả có sử dụng thêm plugin [topaz] mà chủ thớt lại ko nhắc đến! bác chủ topic update cho mọi người nhé !
    ko thì các bạn tự search google là ra !
  13. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

tut gốc ko thấy có nên em cũng ko để ý
  14. kokomi

kokomi Thành viên cấp 1

Khó hiểu quá ko làm từ đầu m mới học nên khó mà theo đc hic
  15. Popeye Tuấn Nguyễn

vậy thì trước khi làm bạn nên nắm rõ các công cụ của pts trước rồi hẵng bắt tay vào học theo TUT này ... vì đây là tut hơi khó cho người mới bắt đầu vì nó đòi hỏi bạn phải biết rõ các công cụ pts thì mới hiểu được ý và hướng dẫn của tác giả :D
  16. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

mình hiểu dc 100% TUT này, tới mai sẽ viết lại các bước cho các bạn, căn bản muộn r ngồi cầy hết cái Video cũng hơi lâu :3 :3
    Keiz Whiski thích bài viết này
  17. kokomi

kokomi Thành viên cấp 1

Chờ đợi TUT của bạn :D
  18. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

TUT trên làm qua 1 số bước như sau, mình sẽ nói các bước chứ k viết TUT nhé, 1 số phần sẽ nói qua vì chủ TUT làm những phần đó tương đối rườm rà, thông số mình sẽ để chi tiết, còn lại các bạn tự vọc:
    1. Mở stock lên.
    2. tạo 1 layer mới, làm mịn những chỗ da xấu, sau đó dùng brush mềm, oplicity khoảng 10% (ko nhớ rõ, áng chừng) mầu nâu sẫm ( đen cũng dc) tô lên phần giữa 2 lông mày và gò má trái để tạo vùng shadow
    3. tạo 1 lớp layer black & white, chế độ Yellow filter, Oplicity 50% và blend mode là Overlay
    4. Tạo lớp hue/saturation: lớp này làm giảm mầu sắc của stock xuống vì theo như chủ TUT nói là Vampirer da nó trắng bệch :3, do chủ TUT đoạn này k open bảng Hue/Saturation nên ko rõ thông số, các bạn kéo cho nó na ná TUT là dc.
    Dùng cọ mềm, mầu đen tô lên vùng mask quanh miệng để lấy lại mầu đỏ ở môi, lưỡi, răng, lợi.
    5. Tạo 1 lớp Level thông số dải sáng tối là 2, 1,14 và 212, layer này để tạo các khoảng sáng tối rõ rệt
    6. tạo 1 lớp gradient map với thông số mầu bên trái ( cái tam giác bên trái dải mầu) là 373737 và bên phải (tam giác bên phải dải mầu) là f8eadg, Blend Mode Hardlight, Oplicity 52%
    7. Tạo mắt:
    kiếm hình mắt con mèo mầu vàng giống trong TUT, tẩy cho khớp với lòng đen trong mắt stock
    các effect dùng trong layer mắt:
    - Gradient overlay:
    + Chế độ Colour burn, dải mầu để nguyên đen trắng
    + Style: radian
    + Tích chọn Align with layer
    + Scale: 116%
    - Colour Overlay:
    + Chế độ Liner burn
    + Colour mã dfca98
    + Oplicity 100%
    - Inner shadow:
    + Chế độ softlight
    + Distance: 3, Choke 39, Size 8
    + Colour đen
    Nhân đôi layer mắt lên, ghép 1 cái vào mắt còn lại chỉnh cho khớp, group 2 layer mắt thành 1 nhóm
    Thêm effect Colour Overlay, mầu mã beac89, sau đó để Blend mode là Colour Đoge, Oplicity 58%
    8. Dark makeup:
    Dùng cọ mềm mầu đen, Oplicity 37%, Flow 48%, đánh lông mày, viền mi lên cho đậm, rồi để Blend Mode là Softlight
    9. Sẹo:
    Dùng 1 stock sẹo gắn lên má, xoá bỏ những phần thừa xung quanh, Ctrl +L để mở Level, chỉnh cho sáng lên.
    10. Tạo 1 lớp Hue/Saturation tác động lên layer sẹo với thông số: Hue: 0, Saturation 8, Lightness 12, cái này để cho vùng sẹomaats mầu vàng và gần như mầu da của mode
    11. Răng: Phần này chủ TUT dùng pen tool vẽ, hơi loằng ngoằng, theo mình là dùng stock răng ghép lại hoặc dùng liquid để kéo nhanh hơn
    12. Máu me: Dùng stock thịt có máu, lấy phần máu mà nền tương đối trắng, ghép lại tẩy xoá cho hợp lý. Cái này các bạn tự vọc cũng ko quá khỏ (trong TUT thường dùng blend mode phần máu là Multiply)
    13. Group các phần trên lại thành 1 nhóm, mở plugin Topaz, menu bên trái chọn Interior Strong Detail
    Menu bên trái các thông số là:
    Small Detail: 0,51
    Boost Detail: 0,04
    Medium detail: 0,536
    Medium boost: 0,051
    Larger Detail: 0,042
    Larger boost: 0,007
    14. tạo 1 lớp gradient
    sắp xong rồi, lát post tiếp, mình dở tí việc đã
    Keiz Whiski, toanlove371, ImbaPika2 người khác thích bài viết này.
  19. thím nên post bài thành TUT riêng cho ae tham khảo
    pcdanh0105 thích bài viết này
  20. Dcrownvn

Dcrownvn Thành viên cấp 1

đẹp thế

Ủng hộ diễn đàn