Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video TUT] Hướng dẫn vẽ nhân vật thành hoạt hình bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Phạm Nguyên Cùi, 29/3/13.

Lượt xem: 38,215

1. Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

Clip này coi cũng bổ ít tuy có hơi nhanh nhưng chịu khó để ý thì đa số nhanh vì lặp lại thao tác ma thôi..
    B1 chuẩn bị stock
    B2 tạo layer
    B3 dùng công cụ pen tools để chọn vùng cần vẽ , chọn xong click chuột phải chọn stroke path với brush , xong xuôi thì del cái path đó và làm chi tiết mới -> làm cho tới khi có nét như 1 bức phát thảo người thật ;;)
    ... các bước còn lại các bạn tự ngâm cứu nhá mìh cũng đang làm thử ~X(

...
    Furin, nevergiveup, valentive112 người khác thích bài viết này.
  2. etrubi1

etrubi1 Mới đăng kí

Thank for share.
  3. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Nhìn thích quá, đến bao h mới làm đc như thế đây :(
  4. dapconmuoi

dapconmuoi Thành viên cấp 1

làm cái này ko khó đâu, chỉ là mới làm sẽ lâu thôi nhưng các bạn cứ làm nhiều sẽ quen.
    mình cũng hay làm kiểu như này nhưng khác ở chỗ là mình dùng PaintTool SAI :)
    :like: chủ thớt hết lòng!!!
    Lê Tuấn pl thích bài viết này
  5. phuonganh011192

Vậy ah, trước h vẽ SAi toàn vẽ chibi, mới đầu cũng vẽ kiểu này nhưng k biết đổ bóng, bị nói là mặt phẳng lỳ :(, sau chả vẽ nữa, bạn có fb, cho mình xem ít tranh với :3 :3
  6. Hoài Bão

Hoài Bão Thành viên cấp 1

:) cám ơn bạn. Thành quả sau khi vọc từ trưa tới giờ...
    khanhdu1994id, hak12fPhạm Nguyên Cùi thích bài viết này.
  7. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

đẹp qá mìh đang làm nửa chừng phải đi học , h đuối làm biếng sáng làm tiếp =))
    hak12fHoài Bão thích bài viết này.
  8. Phạm Nguyên Cùi

bạn bit vẽ chibi à , mìh thấy chibi hìh như có hoa tay vẽ ở ngoài trc mới, hay tự nghĩ vẽ trong đầu , còn TUT này nhìn như hoạt hình gần giống chibi mà đơn giản hơn phải k :-?
  9. b0yd0cth4n

b0yd0cth4n Thành viên cấp 1

hix....clip này làm nhanh quá khó nhất là phần lấy nét tóc với tô màu phần bóng hướng ánh sáng mà làm thế thì clip này để xem chứ mình mần hok nổi....mình còn gà mà :-s
  10. Phạm Nguyên Cùi

nhanh khúc nào b chủ yếu thao tác lập đi lập lại k à bạn cho tới khi phát thảo hết mới qa công cụ khác tô màu :3
  11. yun

yun Thành viên cấp 2

cái bài này hướng dẫn có 10 phút em ngồi 4,5 tiêng chưa xong :(
  12. Phạm Nguyên Cùi

nó quay nhanh mà bạn :3 mìh làm từ trưa tới chìu chưa xong mai làm típ , làm quen tay sẽ nhanh thui , đem này đi vẽ làm wen girl còn gì bằng :3:-bd
  13. b0yd0cth4n

hehe.........duyệt chứ các bác,cái này mình làm cách đây cũng đc 2 tháng rồi mà quên ;;)
  14. Phạm Nguyên Cùi

nhìn nó sao sao ấy :3 tuy k vẽ đc như bác nhưng mà nhìn kì lắm :|
  15. b0yd0cth4n

thì làm lần đầu mà đang mò thêm kinh nghiệm mà chưa có cái tut nào kỹ lưỡng hơn
  16. phuonganh011192

Chibi mình rảnh thì vẽ tay rồi vẽ lại trên máy, hoặc lúc nào có hứng thì vừa vẽ theo ảnh vừa nghĩ, chứ k vẽ giấy nữa, còn kiẻu như clip trên là vẽ theo ảnh ng thật, tỷ lệ thật, chỉ kéo nét, tô màu theo, mỗi tội mình vẽ lúc đấy mới học, nên trông k có hồn, lâu lắm rồi k thử vẽ kiểu đấy
  17. Hoài Bão

Hoài Bão Thành viên cấp 1

cái này mà có bác nào rành, vào chia sẻ cái bảng mã màu thường dùng thì hết xẩy. Ngồi mò màu da cũng tốn thời gian lắm. (mình thấy vậy)
  18. Phạm Nguyên Cùi

GG vẫn đang mở cửa mà bác , chạy sang ns anh ấy 1 tiếng \m/
    Hoài Bão thích bài viết này
  19. mr.fog

mr.fog Thành viên cấp 1

dùng PenTool nghề thế. mình dùng vẫn chậm rì
  20. ThànhVa

ThànhVa Thành viên cấp 1

chết cười với pic này =))
    bopvn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn