Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video TUT] Tạo ảnh động bằng photoshop (đầy đủ) và upload lên facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Animation' được đăng bởi hoangphuchsu, 20/11/15.

Lượt xem: 25,421

1. hoangphuchsu Thành viên cấp 2

[TUT] TẠO ẢNH GIF BẰNG PHOTOSHOP VÀ UPLOAD LÊN FACEBOOK.
    -----------------------------------
    Trong tut này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách tạo ảnh động bằng photoshop theo cách thủ công và tạo ảnh GIF từ Video có sẵn cũng bằng chính photoshop. Đồng thời sẽ hướng dẫn cách upload hình lên web và chèn vào facebook.

...
    tranvan.muon, Ma Thành Công, Hakkydororo1 người khác thích bài viết này.
  2. topken95

topken95 Thành viên cấp 1

Up lên fb không hiện ảnh là do fb chưa cập nhật được hình ảnh mà bạn mới up lên thôi. Nếu làm như cách của bạn thì 5 ăn 5 thua, nếu may mắn thì fb cập nhật nhanh, nếu chậm có thể đợi từ 10-20 đấy. Mình có cách này đảm bảo hiệu quả :D
    B1 bạn vào link developers. facebook.com/tools/debug - k úp được link mọi người thông cảm (đây là tool cho webmaster của fb để fb nhận diện nhanh được các ảnh trong trang web mà người dùng úp lên trước khi chia sẻ link trên mạng xã hội này)
    B2 dán link ảnh mà bạn coppy được vào "Enter a URL, access token, or Open Graph Action ID" rồi nhấn Debug
    Bạn tìm "When shared, this is what will be included" nếu nó nhận được ảnh là xong rồi đó :)
    Ma Thành Cônghoangphuchsu thích bài viết này.
  3. Bùi Thị Minh Hòa

Bùi Thị Minh Hòa Mới đăng kí

Em muốn làm ảnh động cắt từ video nhưng chọn Video Frames to Layers thì nó hiện như vậy là sao ạ??
  4. Ma Thành Công

Ma Thành Công Mới đăng kí

Ít người bình luận nhỉ, cảm ơn tác giả đã bỏ công sức và thời gian để hướng dẫn mọi người nhé. Xem tác giả thao tác quả thực mình thấy con mắt thẩm mỹ và bố cục layers của mình còn quá là "Tottenham" :v

Ủng hộ diễn đàn