Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Việc Tạo FIle để in trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Anime, 26/3/14.

Lượt xem: 3,061

1. Anime Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi, em mới học photoshop chưa lâu, hiện tại em muốn in một cái poster có khổ là 2M5 x 2M23. Vậy phải chọn kích thước trong photoshop như nào, để khi in ra là đẹp nhất ạ, Em xin trân thành cảm ơn, em còn gà các bác thông cảm ạ

...
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Nếu mà định khổ 2m5 và 2m23 như bạn nói bằng photoshop thì nó hơi nặng tốt nhất bạn tính tỷ lệ rồi thiết kế out file JPG hoặc PDS cũng được đưa ra nhà in người ta sẽ xử lý phần còn lại. Tất nhiên file xuất bằng PTS chất lượng sẽ không bằng ai, corel, hay indesign đc.
    PS/ nếu bằng PTS nhớ để khoảng 300 dpi
    lenm thích bài viết này
  3. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

chú ý hệ màu là cmyk nha bạn :)
  4. toilatoi_84

toilatoi_84 Thành viên cấp 2

File tạo phải để 300 dpi và hệ màu là CMYK nhé bạn. và bạn nên lưu dạng file.pds rồi mang ra chỗ hàng in để in!
  5. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

Bạn hỏi chỗ in nhận file gì thì xuất file đó. Không cầu toàn theo lý thuyết được. Thường là người ta sẽ nhận file jpg. Để độ phân giải 300dpi. Màu thì vô chừng. Nhìn màn hình một đàng, in ra một nẻo là điều gần như chắc chắn. Bạn in thử một file nhỏ, xem có vừa mắt không, cần thiết thì điều chỉnh màu thêm cho hợp mới máy in của người ta.
  6. Anime

Anime Mới đăng kí

Thank Tất cả mọi người nhé
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình chả bao giờ gửi thành phẩm thiết kế với định dạng ảnh JPEG PNG.. đi in cả vì định dạng PDF nó thật tiện lợi.

Ủng hộ diễn đàn