Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Việt hóa] Storybook Calligraphy Script

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi datnt349x, 7/4/16.

Lượt xem: 12,984

1. datnt349x Mới đăng kí

Hề chào các bác , hôm nay thấy @VietFont share 1 bộ font chữ khá đẹp mang tên StoryBook nhưng lại không có việt hóa thế nên là em bực quá em lại đi việt hóa nó ạ :P các bác cho em review với ạ.
    Cảm ơn ạ :P !

Thông tin chi tiết về font này các bạn xem tại đây:
    => http://forum.vietdesigner.net/threads/emily-spadoni-storybook-calligraphy-script-14.107823/

Tải về: [LOCK]
    Code:
    [URL]http://www.mediafire.com/download/qj6ohwuty6hboo6/Storybook.ttf[/URL]
    [/LOCK]

...
    Nguyễn Duy Minh Tấn, Hồng Sơnhatay1712 thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

• Có 3 góp ý dành cho bạn, đầu tiên đó là cái tiêu đề! Lần sau nên đặt tiêu đề chuẩn như mình vừa fix cho bạn đấy. Chứ ko phải cứ version 2, rồi 3, rồi 4,..nó rất loãng và khó mà theo dõi và tìm kiếm.
    • Thứ 2 là bạn nên đầu tư cái hình demo 1 chút đi, hình demo quyết định khoảng 50% độ hấp dẫn của font chữ đấy, font đẹp mà demo cẩu thả cũng mất giá trị của nó, bạn có thể dùng mấy ảnh demo gốc của font chưa Việt hóa để biến tấu thành demo Việt hóa như 1 số tác giả Việt Font trên Việt Designer đã từng làm. Bạn lên http://font.vietdesigner.net tham khảo nhé. Nếu đc bạn có thể làm lại ảnh demo và update lại.
    • Thứ 3 đó là info font, nếu trên forum đã có topic giới thiệu về font rồi bạn có thể dẫn link để người dùng có thể vào xem info font chữ, còn nếu ko thì bạn nên copy đoạn info của font ra ngay tại topic, ko thì bạn có thể tự ghi info về nó. Cái này bạn cũng có thể lên website Việt Font để tham khảo.
    Chốt lại là sản phẩm Việt hóa ra lò quá nhanh, bạn quá cẩu thả trong nhiều việc dẫn đến 1 topic chia sẻ rất kém chất lượng, mình đã phải fix sơ sơ topic của bạn. Bạn có vẻ đang quá háo hức với công việc đòi hỏi tính kiên nhẫn và tỉ mỉ cao này. Khuyên bạn lần sau nên dành thời gian dành nhiều thời gian hơn nữa cho 1 sản phẩm font Việt hóa! Hãy đam mê 1 cách dài lâu chứ đừng quá bộp chộp rồi nhanh chán và bỏ cuộc.
  3. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

Chỉ xem demo thì thấy dấu còn thô, vị trí cũng chưa hợp lý, cho thấy thớt chưa đầu tư cho cả font lẫn bài viết. Font này do mình share, mình cũng ko muốn bản việt hóa lại thiếu đầu tư như thế này, nếu bạn chỉ là đang tập thôi thì nên cho sang box Thảo luận sẽ hợp hơn.
    datnt349x thích bài viết này
  4. datnt349x

datnt349x Mới đăng kí

5. datnt349x

datnt349x Mới đăng kí

phongchuviet dạ em mới tập việt hóa ạ , em xin phép anh em để bài này lại để lấy thêm kinh nghiệm cho bài sau , mong anh thông cảm cho em ạ , từ bài sau em sẽ trau chuốt hơn. Cảm ơn vì font chữ anh đã share ạ.

Ủng hộ diễn đàn