Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Vũ Đăng] Digital Art

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi vudang, 30/12/16.

Lượt xem: 6,301

1. vudang Mới đăng kí

Chào các bạn, mình là kiến trúc sư, Digital painting là mình đam mê và tự học, cũng mới bắt đầu chưa quá lâu :D

Một số sản phẩm của mình, thanks all !

[​IMG]\
    [​IMG]\
    \
    [​IMG]\
    [​IMG]\
    [​IMG]\ [​IMG]\ [​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/10/17
    ong Bắp thích bài viết này
  2. Crystal Rain272

Crystal Rain272 Mới đăng kí

Mình cũng giống bạn. Là KTS nhưng thích vẽ. Trước thì vẽ sơn dầu, màu nước giờ thì vẽ Digital Painting :). Mình cũng tự học nhưng mình vẽ đc khá lâu rồi.
    Bạn vẽ lâu chưa? Nếu mới thì trông cũng khá ổn rồi. Có điều màu sắc của bạn có phần hơi loạn chút, làm mất tập trung. Theo mình thì bạn nên sử dụng ít màu bão hòa hơn, sử dụng những chỗ cần làm nổi bật thôi. Như vậy sẽ tập trung sự chú ý vào đối tượng.
  3. vudang

vudang Mới đăng kí

Crystal Rain272 : Thank bạn :D hình như bạn là nữ ?
    Mình mới tập trung nghiêm túc cho digital painting khoảng 6 tháng nay, còn làm quen wacom thì khoảng 1 năm nhưng không có thời gian vọc nhiều.

Màu sắc thi mình đang đi tìm lại đúng style cho mình :D Vì trước mình vẽ phong cách u tối mà làm việc freelance với khách game lại yêu cầu màu mè nên hơi bị loạn.

Mấy sản phẩm mình vẽ cũng vài tháng trước rồi, giờ mình đang nghiên cứu sâu hơn về style dark deep, sẽ không để yêu cầu của người khác chi phối nữa :D
  4. Crystal Rain272

vudang Mình là nữ mà :D.
    Bạn mới vẽ 6 tháng thì thế là ok rồi. Mình thì chỉ vẽ vì sở thích thôi. Lúc nào rảnh thì vẽ cho vui. Thi thoảng thì mới nhận commission. Mình cũng chưa có ý định chuyển sang lĩnh vực khác. Vẫn còn yêu Kiến trúc ^ ^!
  5. vudang

vudang Mới đăng kí

Crystal Rain272
    Mình đoán bạn là nữ vì nhìn tranh của bạn tỉa tót rất mượt :D Bạn vẽ lâu chưa ? Thời gian trung bình một tranh của bạn bao nhiêu ? Hoặc một tranh tâm đắc tốn nhiều thời gian nhất và tốn ít thời gian nhất ? :D
  6. Crystal Rain272

vudang
    Mình bắt đầu vẽ Digital Painting thì đc khoảng 6 năm rồi. Nhưng ban đầu vẽ bằng chuột, và cũng thi thoảng lắm mới vẽ 1 bức. 3 năm gần đây mới dùng tablet để vẽ nên vẽ nhiều hơn:).
    Thời gian thì cũng tùy tranh mà bạn. Vẽ Chân dung thì tốn ít thời gian hơn vẽ cả cảnh rộng nhiều. Mà mình vẽ 1 tranh cũng ít khi tập trung vẽ liên tục đc vì còn công việc mà. Nhưng tổng lại thời gian vẽ 1 bức chân dung thì tầm 2 ngày, tranh cảnh rộng thì khoảng 3-4 ngày gì đó.
    vudang thích bài viết này
  7. ong Bắp

ong Bắp Thành viên cấp 2

Like ủng hộ.
    vudang thích bài viết này
  8. vudang

vudang Mới đăng kí

Updating...

Ủng hộ diễn đàn