Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[WARNING !] Cảnh giác với chiêu thức lừa đảo từ sự chủ quan của Facebooker

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi photokey, 12/3/13.

Lượt xem: 10,331

1. photokey Thành viên cấp 3

Có thể ở đây có bạn biết rồi, có bạn chưa biết, có bạn biết sơ sơ :)) . Facebook có tính năng upload hình ảnh qua email. Vâng, mỗi tài khoản được cung cấp một email bí mật để upload hình ảnh. Thường thì các Facebook sử dụng điện thoại sẽ biết cái này hơ so với các bạn ở đây (mình nghĩ là designer thì chủ yếu dùng máy tính :D ). Chỉ cần soạn mail từ một email bất kì đính kèm hình ảnh, chủ đề của bức thư chính là "caption" của tấm hình, theo đó thì các bạn có thể up status lên luôn bằng cách ko đính kèm ảnh. Email mà facebook cung cấp có dạng xyz@m.facebook.com . Để lấy được email này, nếu từ di động bạn chỉ cần vào phần photo phía dưới ô viết status sẽ thấy. Còn nếu ol = máy tính, bạn có thể truy cập vào link https://m.facebook.com/upload.php?email&_rdr và sẽ thấy
    Ngoài ra, với cái email này bạn có thể thay đổi ảnh đại diện bằng cách thay vì gửi ảnh vào mail xyz@m.facebook.com thì các bạn gửi vào mail xyz+profile@m.facebook.com nhé. Nói hơi lòng vòng thì phải :((
    Thôi cái này chốt lại nhé. Vì lý do nhiều bạn ko biết đến cái email này nên dễ bị kẻ gian lừa đảo, ví dụ như họ bảo là mình đang ol đt ko lấy đc mail để xác minh gì gì đó................hay là .........gì gì đó ( tạm thời chưa nghĩ ra lý do để lừa ) và nhờ bạn vào link trên lấy giúp. Và cái gì đến sẽ đến, hắn ta sẽ ko cần pass facebook của bạn nhưng úp ảnh, stt, thay đổi profile của bạn vẫn đều đều =)). Mình viết bài này có ghi là WARNING nhằm mục đích giúp các bạn đề phòng vì mình thấy hầu như bạn nào VDS mà add friend mình trên facebook đều bị dính =)).
    Vâng cái quan trọng nhất của bài viết, đó là nếu như lỡ tay bạn gửi cho ng khác cái mail đó, làm sao để thay đổi nó. Rất đơn giản, bạn thay đổi pass nhé
    Chúc các bạn ko bị dụ, chúc mừng bạn nào bị mình dụ đã tìm đc cách để ko bị mình up stt troll (tất nhiên nếu có ác ý thì ko chỉ là troll đâu nhé ) :D
    Cho 1 ví dụ mình làm trong khi đang viết bài dở nha
    và 1 phút sau

...
    ANHTUA, hactyhon, DemiCat DA14 người khác thích bài viết này.
  2. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

yêu e thì nói...thím chơi ác quá =)) lôi e ra làm mồi câu để thím viết cái thớt này T.T
    mgr thích bài viết này
  3. photokey

photokey Thành viên cấp 3

tớ đã đổi ảnh đại diện,=)), hình như chú này ko đọc bài viết =))
  4. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

=)) chơi ác :v
  5. Two

Two Thành viên cấp 3

Chời. tàn sát hết ae bạn bè rồi mới "WARNING!" x(
    mgr thích bài viết này
  6. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Chuột bạch à Lỳ =)), thấy mấy người bị dính rồi =))
    Lỳ... thích bài viết này
  7. photokey

=)), như thế là nghĩ cho ae trc còn gì
  8. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

à, đã hiểu
    :v :v
  9. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

@@ bị người ta ví như chuột bạch rồi kìa :v
    phuonganh011192 thích bài viết này
  10. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

chiều nay giang còi cũng bảo mình làm thế :-??
  11. photokey

đâu, chuột đó hết bạch rồi =)), mấy ng kia làm chuột bạch thay rồi =))
  12. photokey

giang cũng chỉ là là một kẻ mù quáng tiếp tay cho ta =))
  13. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Lão này trình độ lên gớm rồi đới... có chỉ bảo cho mềnh một ít k thì bảo :-w
  14. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

má may mà e để ẩn hết stt :3
  15. phuonganh011192

Thật là nguy hiểm =))
  16. photokey

vâng , quá khen :D
  17. photokey

Mình mất công làm thí nghiệm rồi cảnh báo cho m.n mà ko ai like hết sao :((
  18. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

=)) không ngờ list fr của mình cũng có thành phần nguy hiểm như phồng tôm thế này =))
  19. phuonganh011192

Like rồi có nên unlike k ;)), vì có vẻ like giống tiếp tay cho giặc quá =))
  20. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Mình ko click gì, sao vẫn có đứa thay stt là I'm Gay đc nhỉ?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn