Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Web design] Làm sao để chuyển giao diện từ Photoshop sang HTML?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi trucit92, 11/12/12.

Lượt xem: 21,114

1. trucit92 Thành viên cấp 2

Tình hình là em đang học môn thiết kế web cũng sắp thi rồi, :-ss thấy trên mạng có bày là chuyển từ một trang web đã thiết kế bên pts để qua HTML và khi đó có sinh ra code, :) và có thể đặt liên kết trang trên cái hình đó được.
    Anh chị nào biết cách chuyển thì giúp em với.
    em cảm ơn nhiều !

...
  2. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Sinh code ở đâu ra hả bạn, bạn phải cắt ra từng ảnh nhỏ, rồi code HTML để tạo trang, sau đó dùng css để định kiểu lại -> khi đó bạn sẽ có 1 giao diện web HTML.
    trucit92pitlamgi thích bài viết này.
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bạn học về web mà hỏi mình hơi thấy khó hiễu đó
    dùng guide cố định thành phần lên html bằng table or div
    trucit92 thích bài viết này
  4. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Bạn crop từng phần nhỏ rồi dùng Dreamweaver để tạo trang HTML nha! Đừng nói là bạn học làm web nhưng ko bik nó! Cũng ko gì lắm nhưng hơi tốn time 1 tý :D
  5. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

vậy làm xong thì mình phải cắt làm mảnh nhỏ rồi dán nó vô tables ah` :( thi 60p không biết làm có đủ thời gian không nữa. không còn cách nào khác sao @thanhluan
    P/s : mình đang học bên Front Page. Chưa học Qua CSS chắc kỳ sau mới học.
  6. trucit92

Híc thank cậu, nhưng trường mình chỉ cài front Page, với lại máy ở Room trường thì các cậu cũng biết rùi lag kin khủng, sơ hở là mất bài như chơi,

vậy front Page làm có được không bạn, chứ cắt rùi dán có vẻ lâu
  7. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

8. Winter16

Bữa mình học đồ họa ứng dụng cũng có 1 bài trang trí 1 trang quảng cáo bằng PTS, cắt ghép hình từng cái từng cái muốn mỏi cái tay luôn :|
  9. trucit92

Winter16 :like: cái ji chứ cắt thì nhát lắm :D
  10. trucit92

11. Winter16

Tui phải tự làm 2 trang, thà cắt còn đỡ, chèn text sao cho giống y chan cái của ổng đưa làm mẫu mới nhức con mắt @-)
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

vãi... h này mà vẫn còn cắt ra gắn vô thẻ table à?
  13. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

học frontpage thì thi bên cái đấy.
    Khi nào học thiết kế web bằng html thì mới phải chuyển PSD sang HTML chứ ?

Còn nếu bạn muốn học trước thì cứ google: " PSD to HTML tutorial"
  14. tvad911

tvad911 Thành viên cấp 1

Cái này izwebz là nhiều nhất ... Cơ mà rành css 1 chút , vẽ ra giấy hình dung trang web , design pts , cắt pts thành nhiều mảnh nhỏ theo trí tưởng tượng của mình . Tạo html , css làm giao diện web rồi sau đó đưa các phần nào ảnh vào , hay bg vào trong đó ...
    Yêu cầu thẩm mĩ cao + cắt ko bị lệch , bị lệch 1 phát thì điên máu lắm ...
  15. nguyenduc94

nguyenduc94 Mới đăng kí

E mới tự mò cách học làm web .cho e hỏi là e có phần mềm dreamweave ;1 phần mềm xampp, 1 phần mềm ftp, 1 phần mềm photoshop:
    e thiết kế đươc giao diện của web bằng phần mềm photoshop rồi ,nhưng ko biết làm bước tiếp theo như thế nào nữa .a biết giúp e với ạ

Ủng hộ diễn đàn