Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Website hỏi tìm font chữ nhanh và chính xác

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Chihiro1806, 26/4/17.

Lượt xem: 6,710

1. Chihiro1806 Mới đăng kí

Phàm tất cả những ai làm typography. thích sáng tạo typography hay làm trong lỉnh vực thiết-kế nội-dung ấn-loát. tất thảy đều biết việc lựa chọn một font chữ cũng như lựa chọn một màu son. không thoa son không chết, chọn sai màu son cũng không chết. nhưng nhẹ thì nó mất duyên. nặng thì nó xấu đui một khuôn mặt. và cũng biết việc tìm kiếm một font chữ lạ vô tình thấy ở đâu đó cũng cực khổ lắm thay
    Nói đâu xa lấy cái cực khổ của bản thân ra mà thỉ dụ. cuối cùng cũng tìm được một trang web hỏi tìm font chữ vô cùng mau-lẹ và chánh-xác. đó là: [LOCK]http://typophile.com[/LOCK]
    đầu tiên hết thảy cần đăng ký tên mật-danh và mã bảo mật cũng vô cùng mau lẹ không mất thời gian.
    Bước tiếp làm theo hình nầy

chỉ cần nhẫn-nại đợi chưa đầy 24 tiếng là có kết quả post lên forum nầy hỏi đợi mấy tuần còn đợi được

...
    Bát NhãHồng Sơn thích bài viết này.
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Chihiro1806 : Bạn cho mình hỏi, sao mình up hình lên đó rùi, kéo xuống, điền đầy đủ các thứ, mà cũng hok có mục nào nhấn next để tìm font vậy ? phía dưới, lúc nào cũng chỉ có nút "Save" và nút "Preview", nhấn hoài, cũng chỉ vòng vo vòng vèo, ra dc 2 nút như vậy, mà hok tìm dc font gì cả ? làm sao mới có nút Search tìm kiếm fonts ? Thanks !
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/4/17
  3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Thì ra là 4rum. Làm tưởng máy trả lời tự động.
    Việc thớt làm cũng y như đăng tại đây và hỏi đây là fonts gì. Ai biết thì trả lời. Ai biết sớm thì trả lời sớm. Không biết thì cũng bó tay.

Họ cũng dùng myfonts >> whatthefonts >> tìm cái tương tự rồi trả lời cho bạn. Thay vì đợi ai đó trả lời thì bạn cũng có thể chủ động tìm cái fonts đó. Chưa tới 24h đâu.
    pitlamgitranvan.muon thích bài viết này.
  4. tranvan.muon

Bát Nhã : Chài ! Thì ra là mình bị dụ, còn xung phong đi đăng nhập, rùi up hinh cho nó tìm, chủ thớt đưa web khác vào đây, hok làm ăn dc gì cả, xàm quá, pó tay chủ thớt luôn , ha ha !
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/17
  5. Chihiro1806

Chihiro1806 Mới đăng kí

Bát Nhã Thiệt không giấu chứ mình tìm cái font mình muốn cũng khổ cực dữ lắm chứ phải chưa tìm. có thể do mình chưa biết cách tìm kiếm
    Mình cũng cap cái hình font muốn tìm post lên forum nầy đầu tiên là hỏi trong topic chung rồi tạo topic riêng để hỏi thiếu điều cổ dài ra được mấy cm mà hình như không có ai biết
    Đồng ý là website mình chia sẻ cũng chỉ là 1 forum. Mình đã ghi rõ ở tiêu đề "Website hỏi tìm" hỏng phải "Website tự động tìm". nhưng điều làm mình rất ấn tượng là vì họ giúp mình tìm rất nhanh và chính xác font mình cần
    Cám ơn bạn góp ý ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/17
  6. Chihiro1806

Chihiro1806 Mới đăng kí

tranvan.muon
    Chắc dụ bạn tích được voucher công đức đặng rút ra sài được mình cũng ráng dụ. hổng biết bạn còn ý định thử lại hông mình cơm bưng nước rót tận nơi luôn chứ biết tiếng anh sơ sơ như mình cũng tự mò được
  7. tranvan.muon

1. @Chihiro1806 : Chính bạn mới là người, "chưa biết cách Search fonts" bao giờ, thì xác nhận rõ trước đi. nên mới post topic nhờ vả người bên thứ 3 Search dùm, bạn nhìn kỹ hình cái avarta bên trái đi, mình là thành viên Level 4, đã từng Search Fonts dùm các bạn ở đây rất nhiều lần rùi, hok có lý do gì hok biết Search fonts, còn phải chờ người thứ 3 Search dùm cả.

2. Trang đó hok phải trang Search tìm fonts, mà bạn lại diễn tả rất chuyên nghiệp dành cho Designer, (Designer chuyên nghiệp, thì ai lại đi nhờ, hok lẽ chuyên nghiệp đến nỗi hok biết trang Search Fonts àh !), thì là bạn sai, chứ mỉnh đâu có quay lại mò tiếng Anh, làm gì nữa, để bị thêm sai lầm lần thứ 2 nữa.

3. Mình giới thiệu bạn lập topic ngon nè, là Vietdesigner này, vẫn chưa có ai lập topic trang tìm kiếm fonts chuyên nghiệp của " My Fonts chấm cơm " nè, bạn lập 1 topic tựa đề " tìm kiếm font chuyện nghiệp và nhanh, dành cho các Designer chuyên nghiệp" , rùi bạn up hình, diễn tả cái chuyên nghiệp của nó, kèm hướng dẫn, giống như diễn tả rất cao siu ở topic này đây, vậy mới là lập topic ngon ! bảo đảm bạn sẽ nhận ngay 20 nút Like liền đóa, và sẽ luôn luôn dc số lần Like và đọc nhiều nhất diễn đàn này luôn ! vì vẫn còn rất nhiều người chưa biết tìm fonts thế nào, họ sẽ cám ơn bạn, chia sẻ 1 kiến thức rất bổ ích, vì có cái hướng dẫn Search rất chuyên nghiệp do bạn chia sẻ, bạn làm nhanh tay lên, mình sẽ xung phong nhấn Like đầu tiên, và sẽ chen vào đó, coment cám ơn bạn chia sẻ ngay # đầu tiên luôn ! uy tín nhà may tèo, ha ha ! :))
  8. Chihiro1806

Chihiro1806 Mới đăng kí

tranvan.muon
    Trời đất! phân rõ cấp độ 1 2 3 hơn thua nhau chi cực dị
    Tính mở đại hội vạch tội hay gì mà phanh phui bôi đậm "bỏ ngoặc kép" tui như tội phạm dị. bạn giỏi tìm font thì ai được bạn giúp người ta cảm kích bạn chứ tự hào với tui chi dị
    Hành văn của tui bộ khó hiểu lắm hay gì. ngay từ tiêu đề bài viết tui đã ghi rõ "website hỏi tìm" hổng biết có lộn qua "website tự động tìm" hay "chuyên nghiệp" không mà đúng sai gì ở đây
    Cũng rãnh.
  9. tranvan.muon

Chihiro1806 : mình đã vẽ đường cho hươu sẵn, là đưa link My Fonts chấm cơm, Đẻ nhận dc 20 Like, cho các déigner chuyên nghiệp có thêm kiến thức trong Search fonts, vậy mà bạn hok chịu , vẽ đương hươu hok chạy, giới thiệu designer chờ 24 tiếng, người ta dọn sẵn, chạy đi ăn, vậy thì mình hok nói nữa. bạn cứ chờ bên thứ 3 Search Fonts nhé, Mất công chỉ bạn giỏi biết tìm fonts rùi, lại hok cám ơn, cũng uổn, ha ha !
  10. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

Nếu là forum thì như nhau cả, quan trọng là forum nước ngoài chuyên về lĩnh vực Typography và Typeface thì đông người hoạt động về mảng type/font hơn thì sẽ rành hơn chúng ta, khi người ta ko biết thì bạn có đợi ở đó 7 ngày cũng chẳng có ai trl, khi ngta biết thì chưa tới 3h ngta đã trl cho bạn rồi :)
    Chihiro1806tranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn