Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Wedding Photographer - Personal Branding

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Long Ruồi, 8/10/13.

Lượt xem: 5,651

1. Long Ruồi Thành viên cấp 2

Quá lâu rồi chưa show - làm nhiều mà lười up quá, post 1/2 câu like..... hehe :'D

• About Khanh Nguyen.

I will be the first one to admit: I am a hopeless romantic. That being the case, there is nothing more special to me than seeing two people madly in love, about to embark on a journey to spend the rest of their lives together - and being able to document it for them through photographs. I love the ceremonies and traditions that happen on the wedding day, but above all, I love the special little inbetween moments where real emotions peek through. As a photographer and storyteller, what I love is not just giving couples a collection of images of what happened, but a real story they can flip back to and relive all the emotions of their big day.

• 1 - Logo, meaning & frame
      • 2 - Font family
      • 3 - Colors
      • 4 - Elements
    Xem tiếp link Behance và Appreciate ủng hộ bạn nhé :)))))
    http://www.behance.net/gallery/Khanh-Nguyen-Wedding-Photographer-(DEMO-1)/11339449

...
    tulam, lenamdung, sandy17618 người khác thích bài viết này.
  2. vangdeo

vangdeo Thành viên cấp 1

Cái này là sao bác, em chưa hiểu lắm, sao bác lại ngoặc ngoặc ra mấy cái đường đó để làm gì vậy
    Với lại mà wedding mà bác lại dùng tông màu đen xám em thấy ko hay
  3. minhduc241

minhduc241 Thành viên cấp 1

Trông đơn giản mà khá hiện đại. Có thể cho mình hỏi bạn sử dụng những phần mềm j để thiết kế vs làm thành những bức ảnh thành phẩm như trên k :D
  4. Long Ruồi

Long Ruồi Thành viên cấp 2

e làm theo cảm nhận về personal hơn là bussiness ^^
    Chụp ảnh BW hoặc direct sun vẫn dùng đen xám đc mà bác :v

Ô màu đỏ là 1 đơn vị, e vạch ra để hệ thống tỉ lệ logo
    kotozin thích bài viết này
  5. unochan

unochan Thành viên cấp 1

good job ^^
  6. mcmillant

mcmillant Thành viên cấp 1

bạn có share mockup hem :x share mềnh với :x cái bộ stationary ý
  7. Long Ruồi

cái bộ này hơi nặng. Bác nào cần cứ email vào cho em. E sẽ ráng up cho các bác ^^
    Khoảng vài trăm MB lận nên khi nào rảnh e up xong là e gửi ngay ^^
    long.dser@gmail.com
    mcmillant thích bài viết này
  8. mcmillant

mcmillant Thành viên cấp 1

thì mockup nào chả nặng bác, nếu bác rảnh thì gửi mà k gửi cũng k sao đâu ạ :x em có sở thích sưu tầm mockup nên bác mà gửi đc thì hay quá xá luôn :-bd
  9. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Xem cái này xong lại nảy ra cái ý tưởng là bạn thử biến hình tam giác thành khối 3D và đặt nó trên nền Blur xem ntn! :D
    Long Ruồi thích bài viết này
  10. Long Ruồi

E không biết vẽ 3D :)) :)) :D
  11. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:v :v Tạo hiệu ứng giả 3D thôi! :v
  12. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nó hơi cứng và đơn điệu cho nhận diện về Wedding studio.
    Nhưng ở đây bạn làm thương hiệu cho cá nhân (Photographer) thì cũng tạm chấp nhận được.
    P/s : cái hình viền tam giác ... làm mất cân xứng và cũng phạm phong thủy logo ...
    Vy HuấnLong Ruồi thích bài viết này.
  13. zokro

zokro Thành viên cấp 1

thiết kế đơn giản BW lại còn rành rọt về direct sunlight, xem lại tên thì là a Khanh Nguyen @@ super pro rùi hjc
  14. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Bộ nhận diện đẹp quá.
    Thích ý tưởng của chữ pause NK. KO thích cái tam giác Hipster.
    Khi logo đứng 1 mình thấy nó có hướng đi xuống và cái tam giác Hipster nó quá lớn.

Cái bộ nhận diện nhìn thích quá. ;;)
    Thank!
  15. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Logo hình như ko nên sắc nhọn quá, đặc biệt là trong kinh doanh, nhớ mang máng là vậy . Ko tốt thì phải
    Vy HuấnLong Ruồi thích bài viết này.
  16. Long Ruồi

Với người nước ngoài thì việc shape ảnh hưởng mấy cái phong thuỷ không có ý nghĩa gì hết với họ ^^

các bác có thể lên behance và search ra cả trăm cái brand dùng shape nhọn :'D
  17. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

mình cũng ko hiểu sao bạn lại chọn tình tam giác và lại còn xoay nó qua 1 góc 25o, thiết kế sáng sủa dàng rành rọt thì ai cũng làm đc thôi
  18. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

Tinh tế thì vẫn có phần tinh tế
    Nhưng
    Nhìn ra nhận diện thương hiệu cho máy nghe nhạc hay player j` đó hơn là wedding :D
    (Ý kiến cá nhân)
  19. tulam

tulam Thành viên cấp 2

đơn giản mà đẹp, bác có thể share font với được ko đang bị hấp dẫn :)
    tulam.93@gmail.com thanks bác

Ủng hộ diễn đàn