Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xe hư và dắt bộ. Cô ấy đi cách bạn bao xa ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 19/6/13.

Lượt xem: 7,397

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đang chở bạn gái,người yêu hoặc gấu của mình đi dạo trên phố trong một chiều cuối tuần mát mẻ...

Nhưng bất ngờ có một Cơn mưa ngang qua khiến xe bạn chết máy. Hay một cây đinh quái quỷ nào ghim vào lốp xe.. khiến bạn chẳng còn cách nào khác ngoài dắt bộ..

Bạn thì hì hụi đẩy xe kiếm chỗ để vá..có đôi lúc ngoảnh lại đằng sau.. người con gái của bạn, đi cách bạn bao xa ???

Mình có một quán Sinh tố nhỏ,cứ sau mỗi ngày làm việc mình có thói quen ngồi quay mặt ra đường, có khi ngồi kết sổ hoặc làm lon bia với thằng bạn thân và nhìn dòng người qua lại ...

Và cũng vì lý do đó mà không biết mình đã chứng kiến biết bao cặp đôi dắt xe dẫn bộ dưới lòng đường vì nhiều nguyên nhân.

Nhưng có một điều làm mình chú ý rất kỹ : Rất nhiều trường hợp bạn nam dắt xe..còn phía sau là bạn nữ ..nhưng khoảng cách giữa 2 người thì có vẻ khá xa.

Cứ 10 là i 9 lần như vậy.. có người thì 5m, có người thì 10m, có người thì ở tít đằng xa.
    Có người thì cầm điện thoại quẹt quẹt liên tục, người thì nhìn trên trời dưới đất và ra vẻ chả liên quan gì với cái người dắt xe dẫn bộ đằng trước.

Mình biết bấy nhiêu ko đủ để đánh giá một con người..nhưng cũng phần nào nói lên một chút con người họ.

Biết là lúc đó chuyện chẳng vui vẻ gì nhưng lúc khó khăn có người bên cạnh chẳng phải hơn sao ?

Mình cũng ko biết là nếu các bạn lâm vào trường hợp như vậy thì có cảm thấy tủi thân không ? và sau đó có đem chuyện như thế này để hỏi lại người con gái của mình không ? vd : sao em đi xa anh vậy ? em sợ quê à ??

Duy nhất hôm qua lần đầu tiên mình thấy bạn nam dẫn bộ còn bạn nữ đi bên cạnh còn khoác tay ng yêu mình cứ như là đi tiệc chứ không phải xe hư.
    Tự nhiên nhìn họ mà mình cũng thấy vui lạ và ước thầm mình sẽ có người con gái như vậy

Còn các bạn ? Người con gái của các bạn đi cách các bạn bao xa ??
    Nguồn Voz​

...
    Luda Tín, KauBuonViAi, seiryu74298 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

:)) Bao giờ có người yêu mình phải test phát mới được <:-P
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hô hô, luôn đi cạnh, mà mình toàn đi xe đạp ghẻ, thỉnh thoảng lại thủng lốp :v
    minhthanhkggr, Serverror, chipxinh23101 người khác thích bài viết này.
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bạn chém gió nhé. TOàn đi xe máy kêu đi xe đạp :v :v
  5. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Toàn đi ô tô 2 cửa :(
  6. Người Xấu

Người Xấu Thành viên cấp 1

7. M00N

M00N Thành viên cấp 2

:v ngồi trên xe -_-
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

pitlamgi ở bên này sinh viên toàn đi xe đạp :v đi xa thì tàu điện ngầm hoặc xe bus
    chipxinh2310pitlamgi thích bài viết này.
  9. pitlamgi

pitlamgi Banned

Em cũng đoán thế mà :))

Em đoán nhầm người :">
  10. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

mối tình đầu của mình cũng rơi vào trường hợp này. Hôm đó xe mình hết xăng. Người đó giận dỗi đi trước để mình dắt xe một mình phía sau. Mình không để ý vụ này nên cứ dắt xe kiếm chỗ đổ xăng thôi. Sau này, có bà chị bán bia mà mấy thằng con trai trong lớp hay họp ở đó nói lại: Hôm bữa thấy ... (đại khái là tình hình như trên). Mình mới ngớ ra.
    pitlamgi thích bài viết này
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thế giờ chuyện tình với cô gái đó thế nào rồi Bác? :D
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  12. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Mình cũng rơi vào trường hợp xe chết máy, nhưng may quá mình đẩy bộ và bạn gái đẩy sau phía đuôi xe (xe cup 82 nhé các bác), hihihi :D
    pitlamgi thích bài viết này
  13. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Chia tay được gần 2 năm rồi... =((
  14. lama2tm

lama2tm Thành viên cấp 1

xe máy kok có để thủng xăm, người yêu ko có để test lời các bác
    đời nó nhọ đến thế
    xperia_optimus thích bài viết này
  15. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Kêu nó đẩy cùng :))
  16. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

Toàn đi Mercedes thân dài (bus đấy nói thế cho sang) người nông dân làm quái gì mà có bồ đc :-s
    KauBuonViAi thích bài viết này
  17. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Bài viết hay quá. Hôm nào có người yêu phải thử mới được.
  18. Henlend_Tran

Henlend_Tran Thành viên cấp 2

Đi bus với bộ cho lành, đi xe máy chi cho tốn xăng B-)
  19. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Đen thật. Người yêu mình chán vê lu :(
  20. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Người đầu tiên mình quen là học cùng lớp cấp 3, ngày đó 2 đứa năm nhất lên sg học và quen nhau. Mình nhớ 1 lần người ta chở mình đi sinh nhật bạn ban ngày thỳ xe bị lủng ngay đoạn Quân khu 7(xe wave phải nói là không còn gì để cùi hơn) mình mặc đầm, đi đôi giày cao gót 10cm. Nhớ mãi cái cảnh 2 đứa vừa đầy xe vừa cười, kêu coi chừng đứt dép........ Khi nghèo khó thì có nhau.....tới lúc kha khá 1 chút thì nhận ra không còn bên nhau nữa....Tuần trước xe mình bị hỏng và mình phải đẩy bộ....vô tình thấy người ta chạy LX chở người yêu, đi ngang qua nhìn thấy mình và quay lun mặt đi như chưa từng quen biết......
    Phi Vũ, KauBuonViAi, mnm99093 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn