Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xem giúp mình cái template website dạng này với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi virut.exe, 3/5/13.

Lượt xem: 2,147

1. virut.exe Thành viên cấp 1

Mình đang muốn thiết kế và lập trình 1 web dạng như 3 hình dưới đây, đại khái là sau phần trên cùng là dropdown menu sẽ đến phần hình chạy ngang qua sau đó đến phần thân thì chia làm 3 cột, vậy dạng web này dân làm web thường gọi là gì nhỉ ? các bạn nào có code css hay tameplate mẫu cho mình xin tham khảo càng tốt, cám ơn các bạn.

P/s: mới học còn gà xin các bạn chém nhẹ tay.

2 hình dưới đây là cùng của 1 web:

...
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Chắc chỉ cần vài cái <div> + 1 chút css thì sẽ có được khuôn như bạn muốn.
  3. Tiến Nava

Tiến Nava Thành viên cấp 2

Css lại tí thôi mà bạn :)
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bạn mới học thì nên dùng thẻ ta bờ lờ e " table " để định hướng dàn trang . nhưng trước tiên cần phác thảo ý tưởng của bạn trên giấy về các thành phần cơ bản của site như header , menu , main " L - C - R " footer và các thành phần phụ sẽ dễ hiểu hơn là dùng div
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bây h là thời của div, cứ táng 3 cái div
    Code:
    <div id="header"></div>
    <div id="main"></div>
    <div id="footer"></div>
    bạn make up bằng css cho nó xếp thứ tự và tự co giãn tùy nội dung là xong =.=
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn à, div là 1 tag scalable rất tốt, bọn có thể lồng 1 chục cái div vô nhau vẫn đc

nếu đc bạn RIP cả template người ta về rùi chỉnh sửa lun

Ủng hộ diễn đàn