Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xem giúp mình về màu sắc, phông chữ ... của logo và card design shop ví da bò

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi cuongxg, 21/2/13.

Lượt xem: 2,863

1. cuongxg Mới đăng kí

Chào mọi người, mình đã theo dõi forum từ lâu nhưng giờ mới có dịp đăng bài và mong mọi người nhận xét về logo và cardvisit của shop mình với ạ, không biết có phù hợp với sản phẩm mình đang bán không. Shop mình chuyên bán ví da bò (sắp tới sẽ mở rộng thêm mặt hàng). Sản phẩm dành cho giới trẻ với màu sắc phong phú, được làm từ da bò cao cấp.
    Em cảm ơn mọi người ạ

...
  2. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Bố cục, màu sắc của namecard này đều không đẹp, text quá nhiều cho 1 namecard.
    cuongxg thích bài viết này
  3. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

Nhìn rối mắt. bố cục rời rạc ;)
  4. cuongxg

cuongxg Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi logo và font chữ cho logo như vậy có hài hòa không ạ. Còn namecard thì chỉnh sửa cũng dễ ^^
  5. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Mình ko thấy có sự liên quan gì giữa ví hay bò vs card của bạn cả =]
    Thêm nữa là quá nhiều text,
    Nếu có sologan, hãy để ở mặt trước, mặt sau chỉ nên để Thông tin địa chỉ.
  6. Sunny Perry

Sunny Perry Mới đăng kí

Chào bạn,
    Bạn nói là "Sản phẩm dành cho giới trẻ " thì ít nhất, cái logo của bạn trông nó cũng trẻ con rồi đấy.
    Tuy nhiên mình ko biết bạn lấy cảm hứng từ điều gì, mình nhìn thấy giống con kiến. Mình sẽ ko hỏi về ý nghĩa nhưng với cái hình đó , thì nó có những chi tiết quá nhỏ mà có vẻ là không cần thiết. Phóng to lên thì nhìn thấy mấy cái chấm đỏ nhỏ nhỏ trên người con kiến (tạm gọi là vậy), giả sử bạn in card ở kích thước chuẩn - thì còn nhìn thấy nữa ko??.
    Bạn hãy thử đơn giản hình một cách tối đa xem sao.
    Về phông chữ ở logo thì cũng bình thường. Không phải là xấu nhưng chưa đẹp. Chữ ZOO hơi to quá so với hình.
    Đó là góp ý của mình. :)
  7. cuongxg

cuongxg Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người, cái logo này có lẽ phải sửa lại nhiều ^^
  8. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Nếu đây là namecard thì có lẽ thất bại hoàn toàn về cả logo lẫn trình bày thông tin trên namecard :3 Giống cho trẻ kon đọc hơn là cho giới trẻ :3
    TíPro thích bài viết này
  9. TíPro

TíPro Thành viên cấp 1

bạn nên để file dạng png để ảnh khỏi bị phân mảnh nha.Mình bị cái này hoài sau này mới bik >"<
  10. ntrvietanh

ntrvietanh Thành viên cấp 1

Ko mấy ai làm namecard theo trục dọc thế này nhé
  11. fla

fla Thành viên cấp 1

Logo thì không ổn, còn card thì giống bạn dàn chữ quá. Làm card theo trục dọc cũng không vấn đề gì nhưng sắp xếp quá nhiều thông tin gây rối cho người nhìn

Ủng hộ diễn đàn