Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin 1 cái brush photoshop. Ai có giúp giùm em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kikyou_412, 14/7/14.

Lượt xem: 2,389

1. Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Tình hình là sáng nay trong lúc lơ mơ xem bóng đá xong, em bị hâm dở thế nào mà lội vào trong file PTS xóa bớt brushes đi để add cái mới vào cho nó đỡ chật. trong lúc lỡ tay đã xóa mất 1 cái brush quan trọng mà phần lớn em dùng nó để tẩy và đi bóng. Vì em hơi bị ngu việc dùng brush làm nhòe trung gian :(, mà dùng đầu tẩy tròn bình thường thì khi thu nhỏ xuống cỡ 30 để tẩy thì nét tẩy khá là sắc chứ không được mềm.
    Có bác nào hảo tâm cho em xin cái brush như 2 cái khoanh đỏ kia nhưng là brush mềm (viền mờ giữa đậm) chữ không sắc như thế kia được không ạ. Em cắm wacom nhưng PTS vẫn hiển thị brush như khi cắm chuột *cái lỗi này chả biết xử thế nào*, đầu brush là đầu oval. :( Em cám ơn rất nhiều ạ

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hok sao đâu, nó vẫn còn, bạn lên Menu hàng 2, mục chọn lựa Brush, lên mép phải, mỡ cái Bảng Option (bánh răng) ra, chọn cái mục Reset Brush, là có Brush u như kĩ.
    Kikyou_412 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn