Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin Acction làm hình thẻ trong thời gian nhanh nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ThaiSang, 6/2/13.

Lượt xem: 9,968

1. ThaiSang Mới đăng kí

Thời gian qua, mình đã thử qua rất nhiều action nhưng không phù hợp cho việc chỉnh nhan sắc cho ảnh thẻ, cái thì màu đỏ, cái màu vàn.v.v.,Anh em co thể giúp mình 1 action với tông maù tự nhiện thực tế hơn 1 chut được không? mình đang làm dv chụp hình thẻ tại gia, hiện tại chỉnh hình thẻ bằng thủ công rất mất thời gian , gặp hình mụn nhiều và tối mình làm từ 10> 15phut, nhiều khách hàng vội vã rất bực bội, mà mình làm ảnh với tiêu chí không đẹp không lấy tiền . hhuhu anh em giúp mình với nhé, có khách hàng ở TP HCM về quê đến chỗ mình chụp hình nói là trên TP HCm người ta chụp hình, chỉnh ảnh, xuất ảnh trong vòng 30 giây, ax chuyện này có thật không vay, mình ở vùng quê nên cập nhật thông tin và kỹ thuật chậm lắm.

...
  2. Hercules97

Hercules97 Thành viên cấp 2

ảnh thẻ thì chỉ có action làm mịn da thôi, play action rồi tô mask lên những chỗ cần làm mịn của mod.
  3. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

mình làm ảnh thẻ cũng chưa đến 5p thong thả . chủ yếu J chạy noiswave để fade vừa mắt rồi dùng S , M , L , B là hoàn thành ... ảnh thẻ ko quá quan trọng, làm kỹ quá hóa ra ảnh chả giống với người !
  4. ThaiSang

ThaiSang Mới đăng kí

anh em cho nhạn xét cái avatar nhé, đó là hình thẻ mình làm.hiện tại mình làm thủ công như vầy: mở hình chấm mụn, nếu mắt thâm quầng thì hút màu da sáng rồi quét lên thông số 5%. sau đó vô median> gausianblur ok. Add vestos mask chùi chùi lau lau lại mắt mũi miêng tóc.v.v. ok meger players > crop tol xuat ảnh.mình đang bí ở giai đoạn màu da và sáng tối, hix chỉnh sáng da bằng cái gì ổn nhất vậy , mình mới ra nghề mong anh em giúp đỡ ak
  5. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Khó để có một Acction phù hợp với mọi ảnh bác ạ :-"
  6. thuydeptraibg

thuydeptraibg Banned

bạn nên sử dụng thêm một số plug làm mịn da và tự tạo cho mình 1 hành động về hình thẻ việc này rất dễ và nhanh chóng , mình làm hình thẻ chưa đầy 2 phút in ra luôn đảm bảo màu mè đẹp chuẩn , lần lượt acction của mình như sau , 1 là M, 2 là B , 3 là s , 4 l , 5 là o , 6 là lọc mịn , 7 cup kho va in , in bằng máy nhiệt hết 13 giây , in máy phun t60 lâu hơn chút xíu , tích chuột vào chế độ in nhanh nhưng vẫn chọn best photo ,
    ( nhìn nhiều vậy thôi acction chạy nhanh lắm chỉnh xong lại enter chuyển sang chỉnh bước khác lại enter cứ thế mà làm ) đấy là mình nói mức thời gian tối đa chứ thực ra chỉ hơn 1 phút mình đã hoàn thành , nếu làm chậm như bác nói thì khách đông người ta bỏ đi quán khác luôn rồi, tốt nhất đừng dùng máy in đời thấp nhất là r230 , in vừ xấu vừa chậm , kinh nghiệp 5 năm trong nghề là cứ máy in đời mới nhất mà chơi in vừa nhanh vừa đẹp , muốn không bị phai màu ảnh thì dùng máy in nhiệt , quăng vào nước cả tuần vớt len cũng không phai nhèo , còn in phun cho dù là mực dầu vẫn phai bình thường và ép kỹ cũng bị nhòe , đã trải nghiệm thực tế 100% , chúc bạn thành công và may mắn
  7. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

chỉ có cái action làm hình đã xử lý rồi thành hình thẻ 3x4 hay 4x6 đem in thôi

Ủng hộ diễn đàn