Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin action thay đổi màu nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi minhphuoc275, 8/6/14.

Lượt xem: 3,385

1. minhphuoc275 Mới đăng kí

Hi mọi người,

Mình muốn tự chụp hình thẻ và muốn tự thay đổi nền (xanh hoặc trắng), nếu không action tách nền và hình ra riêng cũng được, nếu bác nào có cho em xin nha, thanks bác nhiều nhiều.

...
  2. Duy Béo

Duy Béo Thành viên cấp 2

k hiểu í của bạn cho lắm :D
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bạn í muốn tách nền tự động í mà, ai giúp thì giúp đê, mình bó tay.com rồi
  4. minhphuoc275

minhphuoc275 Mới đăng kí

Đúng rồi bạn, ý mình là tách nền tự động đó (dùng action trong PS)
  5. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Bạn ơi theo mình biết thì chưa có action nào như thế này bạn nhé. ps chưa có bản nào thông minh đến cái mức ý đâu
  6. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

ặc, tách nền đến dùng tay chỉnh trực tiếp cho ảnh còn khó chứ chưa nói đến action.
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nếu có action tách nền thì nó làm việc cũng ko có hiệu quả đâu thớt. Bởi vì mỗi một hình là một chân dung khác nhau như béo, gầy. Nó có tách cũng bị lỗi thôi :D
    tran00minh00hieu thích bài viết này
  8. minhphuoc275

minhphuoc275 Mới đăng kí

Cám ơn các bạn nhiều, vì mình cũng hiểu vấn đề nhưng muốn hỏi cầu may thôi.

Ủng hộ diễn đàn