Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin Brush tạo kỹ xảo điện ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phorons, 26/5/14.

Lượt xem: 2,425

1. Phorons Mới đăng kí

Mình rất thích làm shop tạo kỹ xảo điện ảnh như trong phim hollywood như transformer hay ironman
    nhất là thay thế tay chân thành các bộ phận Robot nhưng kiếm mãi ko thấy có cái brush nào ưng ý cả
    có pro nào có bộ brush làm về mấy cái đó cho mình xin đc không .
    Cảm ơn các Pro nhiều .
    Cảm ơn các bạn đã đọc .:D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/5/14
  2. Phorons

Phorons Mới đăng kí

tình hình chắc ko ai giúp đc mình thì phải :(
  3. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

Brush thần thánh vậy sao :O
  4. Phorons

Phorons Mới đăng kí

có mà
    đây này[​IMG]

tiếc là bài viết của họ họ lại ko cho link down Brush đấy nên đành lên đây hỏi các Pro :(
  5. Hummingbirds

bạn đã bao giờ tìm hiểu về digital painting chưa
  6. Phorons

Phorons Mới đăng kí

bạn có thể vào link bên dưới để xem
    mình chưa đủ số bài viết nên đành phải viết kiểu này vậy
    franz85.deviantart.com/art/Project-S-Fantasy-101216331
  7. Hummingbirds

Phorons thích bài viết này
  8. Phorons

Phorons Mới đăng kí

bạn làm mình nhớ đến 1 việc
    :D thay vì kiếm cái brush khó nhọc đấy thì tại sao mình ko lên google copy , cắt ghép những bộ phận khác nhau từ những hình ảnh có sẵn rồi chỉ việc phủ màu làm bóng nó lên nhỉ

thank bạn nhá :D
  9. mai hữu thọ

mai hữu thọ Mới đăng kí

Mình nghỉ ko có brush đâu, cắt ghép và xử lý thôi.
  10. Phorons

Phorons Mới đăng kí

quả là ko uổng hơn 8 phút ngồi xem từ đầu đến cuối
    thank bạn Mai Hữu Thọ nhé :)
    chuẩn bị bắt tay vào làm thôi :D
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

"thay vì kiếm cái brush khó nhọc đấy thì tại sao mình ko lên google copy , cắt ghép những bộ phận khác nhau từ những hình ảnh có sẵn rồi chỉ việc phủ màu làm bóng nó lên nhỉ"
    Bạn làm thế chả khác ăn trộm nhá, vừa không tôn trọng tác phẩm của tác giả gốc vừa bị mọi người đánh giá khi ra tác phẩm.
  12. Phorons

Phorons Mới đăng kí

vsea : ấy bạn hiểu nhầm ý mình rồi
    mình chỉ dùng những hình ảnh free nhan nhản trên mạng và những hình ảnh bình thường như hình cái kìm chẳng hạn chứ ko phải cắt từ những tác phầm của người khác rồi ghép vào làm của mình
    bạn hiểu chứ :)
  13. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Ồ, thế chào mừng bạn đến với manip. Nếu chịu khó thì bạn không nên kiếm ảnh từ google mà từ những nguồn mà tác giả đã cho phép sử dụng.
  14. Phorons

Phorons Mới đăng kí

vsea : cảm ơn bạn
    Về tìm kiếm hình ảnh thì có lẽ mình còn phải ngốn khá nhiều thời gian cho nó nên cứ từ từ mà kiếm thôi :)

Ủng hộ diễn đàn