Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các bác góp ý cho em cái logo với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi huongquynhweb, 1/9/16.

Lượt xem: 4,407

1. huongquynhweb Mới đăng kí

Chả là em thiết kế logo còn non tay ạ,thiết kế hộ ông cậu cái logo ,công ty chuyên kinh doanh Sơn sinh thái.
    Logo phải có chữ ECOPAINT và chữ BK là tên công ty.
    Làm xong thì bị chê là bố cục của logo cứ đi xuống,cứ trượt dốc như thế thì trông xui xẻo(kiểu như làm ăn ko phát lên được)
    Em nghĩ mãi mà ko biết làm sao để logo cân đối hơn.
    Vậy em nhờ các tiền bối chỉ giúp em ạ.
    Em rất cám ơn các bác ạ.
    Logo em làm đây này các bác:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/9/16
  2. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Đang rãnh :))
    chanhchuahuongquynhweb thích bài viết này.
  3. huongquynhweb

huongquynhweb Mới đăng kí

@BíĐỏ
    Em cám ơn anh @BíDo rất nhiều ạ
  4. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Lấy luôn file thì để email lại :D
  5. nqP93

nqP93 Mới đăng kí

ý kiến của mình :
    - b vs k khi liền nhau mình thấy nó k hợp cho lắm
    - cái hình tam giác mình nghĩ làm mái nhà,nhưng bạn lại để nằm dưới như vậy sai thiệt
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Chẳng biết nói j thôi quẽ ra vậy

7. huongquynhweb

@BíĐỏ
    Anh BíĐỏ ơi,cậu em chê là cứng quá đó,em làm cái này cả 5 mẫu rồi mà chưa dc anh ạ
  8. Xeract

Xeract Mới đăng kí

huongquynhwebdabeomoon thích bài viết này.
  9. huongquynhweb

10. design_ntm

design_ntm Mới đăng kí

Bạn huongquynhweb hãy đơn giản hóa đi, có thể em không dùng hướng đi là mái nhà nữa, thử dùng 1 giọt sơn, hoặc vệt sơn để nhấn vào chữ BK cho gọn, khi đó sẽ mềm mại hơn, với lại ở đây chữ Eco paint đã nói lên là sơn sinh thái rồi, không cần phô diễn ra chi nhiều nữa, vấn đề là đảm bảo yếu tố cậu của bạn muốn.
  11. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Thành viên cấp 1

Các bạn mới hay coi trọng chuyện logo, ngày xưa tôi cũng thế, giờ ... đỡ hơn rồi.

Logo đơn giản càng tốt, nhìn logo Toyota mà xem, cần quái gì phải đẹp, cần quái gì phải cân, cần quái gì phải giàu biểu cảm giàu ý nghĩa. Dễ nhận ra là đủ, còn quan trọng nhất vẫn là nền tảng về quản lý - kỹ thuật - bán hàng.

Góp ý với các anh em ở trên một tí: Vì là thương hiệu mới, nên các bạn nên cố gắng để người ta hiểu đây là sơn, không toát được cái này thì phí. Lại thêm nữa là dòng sơn sinh thái thì phải biến tấu nó đi. Nhìn logo của Ecopark mà học tập. Phải hơi hướng thiên nhiên, thân thiện mội trường.

Logo đầu tiên bạn Hương Quỳnh làm nó có nhiều khối quá, trông rắc rối, đơn giản đi, phông chữ bị kéo một cách gượng ép.
    Logo của bạn Bí Đỏ, hơi ... đỏ quá, đùa đấy, đỏ xanh không quan trọng, logo không cân, nặng một bên và text thì bé quá, dán lên kính xe của hãng sơn thì không ai biết đấy là gì. Bạn cho chữ to hơn và bố cục lại, phần đỡ bên dưới của ngôi nhà nên xử lý lại để làm sao nó thiên nhiên chút thì đẹp.
    Logo của Dabeomoon (chả biết dịch là gì) bạn thiết kế lạ mắt, cái này rất tốt, đa số mọi người thiếu cái này, nhưng nhìn vào đó không ai nghĩ là sơn, không ai nghĩ là sinh thái. Sao bạn không cho tí màu sắc rực rỡ nhỉ?
    Còn của Xe Rác T nếu các sếp nhìn vào thì sẽ nói: "Trông đơn giản, đơn giản kiểu không có tính sáng tạo". Trông nó ngu ngu như cái logo của Toyota. Nếu nổi tiếng rồi thì logo này chiến được.

Tôi thích hai logo của Dabeo và Xerac hơn, một người sáng tạo người còn lại chân thành. Cảm giác vậy!
    huongquynhweb thích bài viết này
  12. huongquynhweb

13. Adina Việt Nam

Adina Việt Nam Thành viên cấp 1

Nói đên nhà nhiều người nghĩ đến cái mái của nhà cấp 4, nhưng giờ hầu hết khách hàng đều yêu cầu villa hay buidling chứ nhà cấp 4 rẻ quá đâu có hợp làm biểu tượng.
    Vì là sơn nên mình nghĩ nó phải rực rỡ, sử dụng màu tương phản mạnh. Bạn thử đặt logo màu xanh lá cây trên nền trắng vào biển tấm lớn ngoài trời, là ko nhìn thấy luôn.
    Thể hiện sự phát triển thì bạn nên hạn chế đặt điểm cuối của biểu tượng hướng xuống (đi xuống), mà điểm cuối của biểu tượng phải hướng lên trên, ở trên.

Góp ý với bạn chút

Ủng hộ diễn đàn