Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các bác nhận biết màu này dùm em ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trungdesigner, 18/12/12.

Lượt xem: 2,986

1. Trungdesigner Thành viên cấp 1

...
  2. Huyết Điểu

Huyết Điểu Thành viên cấp 1

Vãi cả mẫu :v :v
    Màu cỏ xanh thành màu nâu hết cả, để làm như thế này thì mình nghĩ có thể vào Selective Color/ Green rồi kéo mấy cái thanh đó :v :v
    Tông màu nâu nâu thì vào Black and White/ Chọn Tint màu nâu rồi giảm opacity layer adjustment đó đi
    Đoán vậy =))
  3. Baolambor

Baolambor Thành viên cấp 2

bạn dùng hue/satu giảm hết các màu trừ màu đỏ...
    rồi chuyển qa Lab...copy a qa b...
    rồi thêm red vs magent vào....
    làm kĩ là dc mà :D
  4. Trungdesigner

Trungdesigner Thành viên cấp 1

Trong selective color mình đã hạ green xún roài, đã làm thử bạn, màu nó hơi hơn trong hình... nhưng khi chuyển qua Red vs magent = cách nào ? bác có thể nói rõ đc k ạ ?
  5. CậuBéBiếngĂn

CậuBéBiếngĂn Thành viên cấp 1

eo . mẫu xinh thế :P
  6. Baolambor

Baolambor Thành viên cấp 2

hơn thì bạn chỉnh sao cho phù hợp thôi..
    khi bạn chuyển trg Lab từ a qa b thì màu sẽ bị giảm...chỉ cần thêm red và magent bằng color balance vào là dc
    ko chắc lắm..nhưng bạn cứ thử xem sao :P
  7. least

least Mới đăng kí

Màu nó sẽ na ná như thế này tuỳ đầu vào của bác là ảnh như thế nào, bác muốn giống hoặc đẹp hơn trong ảnh thì bác phải tự kéo thêm
    Link down file psd: mediafire.com/?d3us6dpbvo9dmfx
  8. callboy94

callboy94 Thành viên cấp 1

hình như nâu đỏ bác ạ

Ủng hộ diễn đàn