Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các bác ý kiến để hoàn thiện bản thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi duypv2742, 26/11/14.

Lượt xem: 2,096

1. duypv2742 Thành viên cấp 3

Mình đang bị thiếu ý tưởng thiết kế cái áo cho Công ty.
    Các bác cho em xin ý kiến để em hoàn thiện bản thiết kế này với ạ. Cảm ơn ạ, càng nhiều gạch đá càng tốt,
    Em làm 2 phương án này nhưng nhìn k hiệu quả lắm, Công ty về sự kiện mà logo lại khó nhằn chút, ^^
    Thanks mọi người nhiều

...
  2. mdoanht

mdoanht Mới đăng kí

Sao không chọn màu sáng cho dễ bắt mawtss bạn?
    duypv2742 thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Sao mấy bạn vẫn trung thành với kiểu để logo câu chữ to đùng trên lưng, hay cánh tay áo nhỉ.
    Nó chỉ phù hợp cho câu lạc bộ, đội, nhóm... các hình thức thiện nguyện, từ thiện thôi. Còn đồng phục công ty thì nên để be bé xinh xinh ngay ngực trái chỗ cái con tim ấy, màu sắc thì hài hòa với màu áo chớ không cần phải tương phản mạnh cho nó nổi bật quá làm gì.
    Lí do là cái áo đồng phục đó bạn thiết kế nên mọi người có thể mặc mọi lúc, mọi nơi mà không thấy ái ngại vì cái gì đó to đùng dính vào người. Và hơn nữa chẳng ai quay lưng vào mặt khách hàng để đọc hàng chữ trên áo cả.
    duypv2742, Thùy Như, D.An1 người khác thích bài viết này.
  4. D.An

D.An Thành viên cấp 1

mình cũng nghĩ như bạn dabeomoon , với góc độ là khách hàng thì mình sẽ thấy công ty đó chuyên nghiệp hơn nếu logo đc để bên ngực trái, đơn giản nhưng rất đẹp.Phía sau có thể là dòng chữ nhỏ mang slogan công ty chẳng hạn.
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Kiểu áo quá xấu rồi, đặt thế nào cũng vậy thôi.
  6. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

mdoanht Công ty mình chọn mầu đen rồi bạn ạ, và phải thiết kế trên cái áo mầu đen này . dabeomoon D.An Thái Châu gợi ý giúp mình một phương án được k 3 bác
  7. duypv2742

Sory mình quên. 2 cái ảnh trên là mặt sau mình làm 2 phương án. còn cái này là mặt trước đã ok rồi ạ. mdoanht dabeomoon D.An Thái Châu
  8. DangAiCo

DangAiCo Mới đăng kí

File áo 1 : khoảng cách từ cái bắn bắn chỉa chỉa xuống chữ Event chưa bằng khoảng cach từ Event xuống Media , thiết nghĩ nó phải bằng or lớn hơn ^^
    FIle áo 2 : Chữ Media, Event , training cách nhau chưa đủ xa để từ xa có thể nhìn thấy rõ dòng đó là gì ^^
    File 3 : logo có vẻ chưa đồng nhất với fontstyle sử dụng trên áo, nếu là branding nó phải đi cả cụm như nhau ạ
  9. duypv2742

DangAiCo hì thank bạn. Bạn có ý gì k giúp mình với

Ủng hộ diễn đàn