Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cách giảm kích thước ảnh trong Photoshop?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi visaobuon1990, 27/10/16.

Lượt xem: 5,753

1. visaobuon1990 Thành viên cấp 1

Đứa em mình gửi cho 1 cái ảnh làm áo, định dạng png. Yêu cầu: Ảnh kích thước 2400x3200, resulution: 300 dpi. Lưu định dạng png. Yêu cầu ảnh lưu không quá 5MB. Như mình thấy thì hơi bất khả thi. Mong có ai rành về mấy khoản này chỉ dùm mình các cách giảm dung lượng ảnh như yêu cầu không?
    Chân thành cảm ơn.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

kích thước 2k x 3k save lại đuôi jpeg dưới 5mb là bình thường thôi, thử làm nếu không được lên mạng tìm những phần mềm giảm dung lượng ảnh. Mình từng sài nhưng quên tên rồi.
  3. visaobuon1990

visaobuon1990 Thành viên cấp 1

tranvan.muon thanks bác. Đã làm tất cả từ đổi chế độ màu+ nén nó tụt xuống còn 1,8 MB. May quá.
    Nvidesign30 Nếu lưu jpeg nó nén thì e đã không lên đây hỏi. Lưu PNG mới để background trong suốt được ~~"
  4. visaobuon1990

Ui nhưng chuyển qua indexed color bị mất màu nhiều quá. Xấu kinh dị bác ơi.
  5. visaobuon1990

6. CuongJoker

CuongJoker Thành viên cấp 2

Dung lượng thấp thì chất lượng kém hơn là đúng rồi bạn ơi. Bạn thử thêm cách này xem
    Vào image > adjustments > posterize
    Tăng giảm thông số thích hợp rồi lưu. Test trước một cái xem nó bao nhiêu mb rồi tăng hay giảm thông số cho dễ :D:D:D
  7. visaobuon1990

tranvan.muon ~X(~X(~X(@-)@-)@-)@-). Bác cho Tut hoặc nói gì dễ hiểu thêm đi bác :O:O:O.
    Mà ảnh kia của bác cũng bị mất màu sao á.
  8. knight1988

knight1988 Mới đăng kí

optimizilla.com/

Vào trang trên, chọn file PNG để giảm, đối với các file PNG nó nén từ 60%-80% mà chất lượng hình hầu như chẳng giảm bao nhiêu.
    Trang free hoàn toàn
    Chim gõ kiến, visaobuon1990tranvan.muon thích bài viết này.
  9. visaobuon1990

tranvan.muon thanks bác nhiều. Tất nhiên là mấy thứ bác nói ở trên vẫn chửa hiểu là bao cả.:-ss@-)
  10. Sasutinhte

Sasutinhte Thành viên cấp 2

:)) Bác dùng chức năng save to web trong photoshop
    Nếu Bác cần đưa ảnh đây mình giảm cho

Ủng hộ diễn đàn