Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cách làm chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nanocore GA, 22/6/16.

Lượt xem: 1,711

1. Nanocore GA Mới đăng kí

Ai chỉ mình cách viết chữ và làm cái khung chữ nhật bên dưới chữ với giống như vầy nè . Cảm ơn trước :3 g14rpss.jpg

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lượt xem hiện tại (15h12) là con số 53. Chắc mấy chục cái lượt xem này cũng nản vì ngại giúp thớt với những hướng dẫn đơn giản như thế này. Chi bằng thớt bỏ thời gian ra rồi tìm hiểu về Cơ bản và Lý thuyết của Photoshop đi rồi tự làm có phải giỏi hơn không?

*Ngáp*
    BlackWhite, tranvan.muon, troitrongxanh1441 người khác thích bài viết này.
  3. jimyduong

jimyduong Thành viên cấp 1

#2 luôn đúng :)) :))
  4. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

khó quá không chỉ thế nào nữa :)):)):)):)):))
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ờ.
    tranvan.muonvector368 thích bài viết này.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Nanocore GA : Cái này hok khó, mình chỉ bạn đây, bạn vẽ 1 hình chữ nhật dài, màu trắng như nó, rùi vào Stykes đặt Fill 0%, chọn mục Gradient, đặt màu từ đỏ nhem wa trong suốt, Opacity 50%, sao cho như hình kia, rùi làm 1 Layer bên trên, là gõ chữ, và để hình cũng là bên trên.

Bóng đổ, là dùng Dropshadow, cũng đã có trong đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/16
    BlackWhite, TezNgokvector368 thích bài viết này.
  7. vector368

gốp vui cùng tranvan.muon đầu tiên bạn vào fill Gradient chọn như hình 1
    tiếp theo bạn tạo 1 layer mới và tạo vùng hình chử nhật mà bạn cần rồi chọn linear Gradient kéo chuột theo như hình, tại layer đó bạn hạ opacity xuống khoản 75% tùy theo ý bạn mong muốn
    cuối cùng bạn vào layer Style chỉnh Dropshadow
    chúc bạn thành công
    BlackWhite, TezNgoktranvan.muon thích bài viết này.
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@vector368 : Bạn và mình, là 1 cặp Support (hướng dẫn) hoản hảo đó, vì mạng net mình yếu, ngán về up load hình ảnh, mình nói từa lưa, bạn up hình tè le, là ngon cơm, newbie dể hiểu, ha ha ! :)) (đúa tí) :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/16
    TezNgokvector368 thích bài viết này.
  9. vector368

:like::like::like::)):)):)):)):))
  10. TezNgok

TezNgok Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn