Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cách PTS file ảnh này !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi wizards, 4/4/15.

Lượt xem: 1,852

1. wizards Mới đăng kí

VÔ thẳng vấn đề, mình muốn chỉnh sửa file ảnh này :), cơ mà xóa info đối tượng trong ảnh để đổi info của mình mà không biết chọn font kiểu gì ra nữa , vả lại cái đổ bóng vào ảnh thẻ không biết PTS kiểu gì, hic, mình mới tập tành PTS, mong mấy pro chỉ giáo với :)
    cơ mà mình không có mục đích gì xấu đâu nhé, chỉ học tập với khoe lũ bạn thôi :D

...
  2. wizards

wizards Mới đăng kí

hic, không ai quan tâm nhỉ?
  3. Tiêu Diêu Hậu

Tiêu Diêu Hậu Thành viên cấp 1

không phải bạn xin ảnh hôm 1/4 sao :D. Font thì bạn tự kiếm, bóng thì bạn có thể tạo 1 layer đè lên ảnh thẻ. xong !
  4. wizards

wizards Mới đăng kí

Tiêu Diêu Hậu ừ, đúng là mình có lập topic hồi 1/4 :), tìm được font là cả một vấn đề đó cậu, vả lại mình còn không biết sao làm cho màu chữ nó nhòe nhòe như chữ mặc định trong thẻ nữa :(
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Chữ nhòe là một chuyện, còn cả luật xa gần của chữ nữa, màu sắc, tương phản, bóng đổ...Làm được cái này đòi hỏi kĩ năng tổng hợp đấy, không đơn giản với người mới đâu nên mọi người ngại trả lời cặn kẽ, vả lại mục đích nhờ vả cũng chẳng đâu vào đâu
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/15
  6. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

nhờ vả vớ vẩn -))
    mấy cái tự sướng này ta nói ngại ghê cơ, dù có muốn hỏi lắm nhưng ko dám, các bạn trẻ ngày nay trơ thật -))

Ủng hộ diễn đàn