Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cao nhân chỉ giáo giúp về Pts CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi haivannd09, 24/10/16.

Lượt xem: 1,601

1. haivannd09 Mới đăng kí

Tình hình là khi em mở file ảnh bẳng pts cs6 thì màu ảnh bị đậm hơn so với ảnh gốc dù chưa chỉnh sửa gì. Ai giúp với

...
  2. haivannd09

haivannd09 Mới đăng kí

Bị như này nè mọi người
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có thể do hệ màu của file ảnh đó bị gì đấy, thớt thử mở nó bằng Paint rồi lưu ở định dạng ảnh .png xem thế nào.
  4. haivannd09

haivannd09 Mới đăng kí

Ảnh nào cũng thế bạn à. Mình đã thử ảnh chụp bằng đt và cả tải ảnh trên mạng r
  5. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

úp ảnh lên cho mọi người kiễm tra xem
  6. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

Bạn thử khôi phục lại mặc định ban đầu của photoshop xem sao, khi vừa nháy kép chuột để mở bạn chú ý tay bạn giữ liên tục cùng lúc 3 phím là ctr + Alt + Ship trên bàn phím. Nhớ là giữ ngay sau khi vừa nháy kép chuột để khởi động Photoshop
  7. haivannd09

haivannd09 Mới đăng kí

Mình đã thử đổi đuôi sang png ko được
    Cũng đã thử đặt lại mặc định bằng ctrl +alt+ship cũng k được màu ảnh vẫn bị đậm hơn dù chưa sửa gì
  8. karthus

karthus Thành viên cấp 2

bạn thử làm giúp mình như này nhé xem có được không?

9. karthus

karthus Thành viên cấp 2

trong trường hợp bạn làm như thế không được nghĩa là bạn rơi vào lỗi 2, lỗi không tương thích hệ màu giữa máy và màn hình, bạn làm như sau:

chúc bạn thành công!
    tranvan.muonthirteen thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn