Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ dẫn về công cụ Quick Mark

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huy.nguyencong, 21/9/16.

Lượt xem: 2,808

1. huy.nguyencong Mới đăng kí

Chào mấy anh chị trong forum. Em muốn hỏi khi em dùng công cụ Quick Mark để chọn 1 vùng. Em bấm Q sau đó chọn Brush để tô màu vùng muốn chọn nhưng nó không ra màu hồng như được chỉ mà lại ra màu đen ( em coi hướng dẫn thì thấy là để 2 màu mặc định là trắng đen ). Không biết là lỗi của phần mềm em down hay em làm sai thao tác gì..Anh chị chỉ dùm em.Thanks !!!

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Khi nào e đã giỏi, e biết quan sát chế độ đang là Quick Mask hay là Normal, thì e mới dùng nút tắt, bi giờ, e phải qua cột bên trái, phía dưới, chọn chỉ vào mục Quick Mask Mode, rùi lện trên kia, chọn SBrusah, tô vẽ, là dc. đừng sài nút tắt , vì nút tắt, có khi có menu nào đó đang sài, thì sao ?

Ủng hộ diễn đàn