Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ giúp phần mềm, hiệu ứng làm phông chữ như video dưới đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi meocon91, 25/4/17.

Lượt xem: 1,574

1. meocon91 Mới đăng kí

Thông thường em hay dùng phần mềm camtasia để quay màn hình, sau đó biên tập và chỉnh sửa đôi chút. Nhưng em thấy trong phần mềm camtasia không tạo được các hiệu ứng lung linh như thế nào. xin các cao nhân chỉ giúp em với. Em chân thành cảm ơn.
    Dưới đây là 2 video em nhìn rất đẹp và chuyên nghiệp.

...
  2. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

học cách sử dụng after effect đi bạn, cái này làm bên AE dễ hơn, bạn học cơ bản là có thể làm được 1 cái tương tự như clip 1
    với clip 2 bạn có thể sử dụng primer pro có thể tạo được hiệu ứng chữ chạy như trên thời sự hoặc dùng luôn AE cũng tiện, nói chung là sử dụng cả 2 phần mềm sẽ giúp bạn làm tốt hơn
    meocon91 thích bài viết này
  3. meocon91

meocon91 Mới đăng kí

Dùng phần mềm After Effect quay được màn hình chứ bạn, hay chỉ chỉnh sửa được video thôi hả bạn
  4. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

meocon91 quay màn hình bằng phần mềm khác, chỉnh sửa video thì nên dùng Premier Pro, con After Effect thì thiên về tạo các hiệu ứng
    Panda191Vũ Anh Nhân thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn