Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cho hỏi về mạng LAN

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi pipicodon, 16/12/13.

Lượt xem: 4,966

1. pipicodon Thành viên cấp 3

tình hình mình dùng win8 mà k biết tạo mạng LAN để mấy a.e trong phòng cùng chơi Counter-Strike Source (half life)
    mới dùng máy đc có 3 tháng mà chỉ học bên đồ họa nên hôm nay muốn hỏi cái k liên quan tới đồ họa mong anh em trả lồi giúp.. rảnh dùng hình ảnh HD mình hay có TUT HD nào thì cho mình xem cũng đc ... k thì teamviewer cho mình cũng đc
    ....thank...

...
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Muốn chơi thì qua swtich là 1. or mua dây nối mạng 1 đầu nối chuẩn A. 1 đầu nối chuẩn B là 2 máy chơi đc vs nhau.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Cứ tạo mạng và connect như bình thường thôi! Nếu là CS Global Offensive thì máy chủ phải xem địa chỉ ip của máy mình đã! Vào Run gõ cmd ấn Enter. Ở dòng nhắc lệnh gõ ipconfig r ấn Enter :D Xem địa chỉ ip address. Các máy khác muốn vào mạng Lan đó thì ở dòng nhắc lệnh gõ connect <ip máy chủ>. Ví dụ như máy làm máy chủ có ip là 192.168.1.2 thì bạn gõ connect 192.168.1.2 :D
  4. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

để mai mình làm thử xem cái.. vì mấy cái tạo mạng LAN k biết tý gì cả
  5. Nguyễn Tất Thắng

Bạn từng chơi CS chưa vậy :D
  6. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

mình chơi nhưng lâu nay chỉ chơi 1 mình thôi chứ k có chới LAN bao giờ
  7. Nguyễn Tất Thắng

À, Vậy cứ tạo mạng như bình thường nhưng ko gọi bot thôi! :)) Còn các máy cứ cắm vs nhau chung 1 modem hay switch thì đều kết nối được thôi! :D
    P/s: Bắn bot quen sau ra bắn vs người kiểu gì cũng ăn hành :D
  8. quanghopx

quanghopx Thành viên cấp 1

bắn được online như CS ý :-bd
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn