Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cho mình hỏi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ansafi385, 1/8/13.

Lượt xem: 2,788

1. ansafi385 Thành viên cấp 2

mọi người chỉ giúp mình cách blend màu giống bức ảnh này với
    nếu có sai gì thì mong ad và mod nhắc để mình sưa chứ đừng xóa bài mình nhé :)

...
    canthoquetui thích bài viết này
  2. ansafi385

ansafi385 Thành viên cấp 2

tranvan.muon thật hả bạn
    sao mình thấy màu nó ảo thế mà
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Để ý kĩ thì mới thấy ảnh đã được retouch nhẹ rồi :)
  4. ansafi385

Thiên Ma có thể hướng dẫn mình không
    mình thấy màu xanh với màu trắng là có chỉnh khá nhiều
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình biết nó có chỉnh ít ít, nhưng mà, chỉ là những thứ xử lý ảnh cơ bản, hok cần TUT đâu, chắc là bạn Newbie, nên mình phải hướng dẫn cái hình này.
    1. Khi bạn có 1 hình thiếu sáng, thì bạn tăng sáng bằng Image - Cruves - chọn mục Lighter
    , cho Sáng ngang ngữa với hình này.
    2. Khi bạn cần Màu Xanh nước biển hòa vào tòan ảnh, thì bạn dùng Image - Photo Filter, trong đó có 3 thứ Cool Filter cho bạn chọn 1, có móc cái Preserve Luminoisity, kéo % cho có màu Xanh như hình là được.
    3. Muốn có Màu Da Hồng nhẹ, thì Image - Color Balance, kéo dạt qua gần Màu Magentic.
    Nói chung, hình này, với các bạn sau Newbie, thì chỉnh so bằng mắt nhìn, là ra, hok cần phải có TUT mới làm ra được, chúc bạn thành công. :))
  6. ansafi385

7. ansafi385

tranvan.muon mà cho mình hỏi phát nữa
    là nơi phần lấy màu xanh đó bị ám màu vào người thì mình vẫn lấy lại màu da hay là để rứa luôn nhỉ :D
  8. ansafi385

9. ansafi385

10. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

ủa sao k xài action chình màu da cho nhanh.
  11. ansafi385

canthoquetui bạn có không cho mình xin
    mình toàn chỉnh tay hoặc dùng plugins à
  12. canthoquetui

13. tranvan.muon

Actions hay chỉnh tay, cũng là người ta trong lúc chỉnh, ghi lại thoai, hok có gì quan trọng, bạn tự ghi lại, cung vậy thoai, mà có khi hok phải hình nào cũng 1 Action như nhau đâu, bạn nhấn actions xong, kiến thức Photoashop bạn vẫn hok lên level nỗi, bạn tìm trong cả đóng mấy trăm Actions trên mạng, tìm tới chiều. cũng sẽ tìm ra mờ. :))
    Hoặc là bạn nháy Màu bằng Mắt nhìn, là lên level nhanh, chủ yếu chú trọng vào làn da giống nó, các thứ xung quanh cũng sẽ đi theo cả dàn, thì kệ nó, gọi là Blend, hiện giờ thì làn da thiếu Magnecta, bạn kéo Color Balance gần Magnecta, là dc.
    Nếu bạn tách riêng da ra, chỉnh riêng từng phần, thì gọi là Retouch, thì cũng chỉnh da giống rùi, chỉnh Màu Biển Xanh, cũng so nhìn bằng Mắt nhìn.
    chỉ có các thứ Blend đặt biệt, thì mới dùng Actions trên mạng làm sẵn. :))
  14. canthoquetui

=)) thay vì hỏi thì dùng action sẽ biết ng ta làm ra thế nào? Nếu tự chỉnh mà hok vừa ý thì có thể lên đây hỏi. rất là chủ động!
    tranvan.muon thích bài viết này
  15. ansafi385

có bác nào có cách làm trắng da như trên hình mình đưa ra không nhỉ :D
    chứ ngoài đời mod không trắng như rứa đâu :)
    mình tham khảo trên mạng nhiều mà không thấy cách làm trắng nào hay cả
  16. tranvan.muon

Trắng da, thật ra cũng là tăng sáng dùng Cruves - Lighter àk, bạn khoanh vùng lại vùng da, thí xung quanh vẫn tối, da sẽ trắng, nếu màu nặng quá, thì giảm Hue Sat mục Sat ít ít, là có trắng da, :))
  17. ansafi385

tranvan.muon :) cám ơn bác nhiều nhé
    bác nhiệt tình ghê
  18. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Bạn muốn trắng vùng da nào thì khoanh vùng đó lại, để feather phù hợp rồi Ctrl M hoặc L mà kéo để tăng độ sáng, mà trắng thường đi với sáng =)) . Đừng trắng đến phát sáng là được !
  19. ansafi385

apachi0205 sao mình khoanh vùng đó rồi ctrl+J rồi cruves cho sáng lên thì cả backgroup cũng sáng lên nhỉ
  20. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Ai kêu nhân layer làm gì, chỉnh feather cho nó lan sang vùng bên cạnh thôi

Ủng hộ diễn đàn